GU ngày xấu trời

limit và đc 3R, cắt lệnh ngay tại key m15.chờ điểm hoàn hảo

Vùng này thấy nến rút chân rất mạnh ở kl
Nên đã tự tin quá ko dịch sl

Mọi người buy đc lệnh này hay quá. Mình thấy M5 nó chưa tạo cấu trúc tăng nên k dám vào.

cái này mình vẫn nghĩ nó chưa phá qua được keylevel đó, đó chắc chỉ là 1 stophunt thôi, bên H4 nó chỉ là 1 cây doji thôi

Mất 2R ở hôm nay.
Lệnh 1. Nhận định Key lvl quan trọng của H1 tăng đã bị phá.

Lệnh 2. Nhận định mình sai lúc trước sai, tức phá vỡ giả sau khi nhìn lại H1

Tuần này dao động hơi mạnh :(. Hơi buồn.

1 Lượt thích

Lệnh 2 sao tui thấy như đang đi ngc sóng nhỏ

1 Lượt thích

Mình thấy sao bạn vào lệnh lung tung vậy. mình k thấy bạn xác định klv quan trọng đang nằm ở đâu.

2 Lượt thích

Cả 2 lệnh mình đều sai. Sau khi phân tích lại.
Lệnh 1. Nhận định có vẻ đúng, nhưng entry vào không đẹp, thị trường dao động mạnh + tâm lý muốn vào lệnh nên vội vã. => Giá từ đáy hồi lên băng 2 cây xanh, mình nên để ý momemtum và đợi cho giá triệt tiêu momemtum tăng và đợi price action đẹp hơn. Mình ko nhận ra là Key lvl quan trọng M15 xu hướng giảm ở trên khá mạnh (mô hình 3 đỉnh). Đáng lẽ mình thua lệnh này nên vào tiếp sell tại key lvl quan trọng M15 (mô hình 3 đỉnh) sẽ an toàn hơn.
Lệnh 2: Sai, quá sai luôn. đãng lẽ nên nghi ngờ vì M15 trông có vẻ phá, mà H1 thì là phá vỡ giả => nên chờ đợi xác nhận từ TF nhỏ hơn. Nhưng 1 lần nữa tâm lý muốn vào lệnh.

2R cho bài học vội vã tuần này.

1 Lượt thích

Sorry mình ghi hơi thiếu để mình ghi lại.
Trên H1.

Trên M15.

Mình lượm đc 3r m15 hình dưới

1 Lượt thích

mình thì ăn đc lệnh sell này.

1 Lượt thích

chúc mừng bác nhé :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: