Gu ngày 8/5 ae vào giúp mình với

GIÁ NÓ ĐI RỒI THÌ MÌNH MỚI THẤY LÀ GIÁ NÓ CHẠY NHƯ VẦY
NHƯNG TRƯỚC ĐÓ THÌ MÌNH VÀO LỆNH NHƯ VẦY

CŨNG CÓ OB CSD RÕ RÀNG, Ở DƯỚI THÌ SẠCH RỒI THÌ OB CSD Ở ĐÂY CÓ THỂ VÀO LỆNH NHƯNG VẪN SL
ANH EM VÀO GIÚP MÌNH VỚI!

3 Lượt thích

Với góc nhìn của mình thì giá chạy như thế này. Chỗ bạn xác định đó không phải KLV QT M5, theo mình thì nó là KLV QT M2, và giá đã đến chỗ là gì rồi, việc limit tại OB CSD M2 là quá nguy hiểm.

2 Lượt thích

Mình thì lại nhìn thấy cơ hội để sell, mà giá đang chạy nên không thể đăng lên được.
Mình thấy giá nó chạm tới nơi bắt đầu xu hướng giảm rồi thì không mua lên được nữa

nếu nó xong r thì bạn up lên giải thích hộ mình nhé, cảm ơn bạn nhiều

1 Lượt thích

mình có sell được lệnh này, bắt ngay giữa cây nến xanh đâm lên, nhưng giờ bị hòa vốn rồi :joy: :joy:

Giá chạm KLQT xu hướng giảm trước đó rồi bạn. Đã rất là gì rồi.

quên nữa nhỉ, cảm ơn bạn nhé. Mình quên xét lại

theo mình thì có 2 vấn đề
1: bạn xđ key hơi ẩu
2: thậm chí cái ob để bạn vào lệnh nó đang trong quá trình bình thường hóa
mà quan trọng là xđ key ko chuẩn thì SL là điều bình thường thôi

Anh quên để ý vùng giá hiện tại nó đã chạm về nơi bắt đầu của xu hướng giảm.
=> Đợi giá phá qua OB CSD tại KLQT đảo chiều xu hướng.

Và đây là 3 lệnh thua liên tục của mình đã làm mình mất 3R trong ngày hôm nay, nên mình đã tắt máy và không trade thêm nữa.

Hy vọng bạn có thêm góc nhìn gì đó ở những lệnh mình vào, tuy là thua liên tục 3 lệnh nhưng mình cũng không cảm thấy buồn lắm vì mình vào đúng như quy tắc của mình. Và sau 3 lệnh này thì lần sau mình sẽ đợi tín hiệu thật rõ ràng để tránh bị SH.

3 Lượt thích

Lúc đó sau khi thua lệnh 1 thì mình có nhìn ngay ra 1 cơ hội nhưng mình chưa vào trường hợp này nhiều nên hơi nhát tay nên mình chọn đặt lệnh tại OB CSD ở nơi bắt đầu của con sóng tăng

3 Lượt thích

ok người ae, ông xác định OB m5 rồi chờ break hoặc chạm vào vùng rồi xuống m1 m2 tìm điểm vào lệnh đúng ko

1 Lượt thích

không sao ông ạ, tui bị SL hoài à, rồi sẽ có TP. Cái gì cũng cần có quá trình mất mát, đừng mất đi sự tự tin trong phương pháp làm việc là đc nha. Chúc ông may mắn

3 Lượt thích