Gu ngày 6-8-2021 rr = 1.9

Mạn phép hôm nay được chia sẻ góc nhìn của mình với lệnh GU, tuy TP nó không cao nhưng mình cũng tự tin với cách nhìn nhận đường giá và chốt lời từng phần như a Trung chia sẻ.
Khi giá đến vùng tranh chấp trước đó mình chốt 50% lệnh, còn lại mình gồng nên tâm lí nó rất thoải mái.
Mong các bạn góp ý.

7 Lượt thích

có lợi nhuận là mừng rồi bạn , nhưng thế nào dọn lại cái duyệt nhìn cho gọn gọn xem nào , nhìn rối mắt quá :grinning_face_with_smiling_eyes:

3 Lượt thích

bác còn xem chú chó cứu hộ cơ à bác sợ cháy đúng ko

1 Lượt thích

bac soi j ghê thế :V

1 Lượt thích

à cái này giải trí cùng cu nhóc nhà mình ấy mà. hi

2 Lượt thích

tradingview có cái chụp ảnh màn hình ở góc trên phía phải gần chữ " xuất bản ý tưởng " đó bác. bác ấn vào đó sẽ cho ra ảnh gọn hơn.

1 Lượt thích

Cá nhân mình thấy vùng này đi ngang, nhưng dù sao cũng chúc mừng bác đã tp

1 Lượt thích

Nói thật là mình cũng hơi fomo vì trong tuần cũng bị lỡ một số lệnh. cảm ơn bạn

1 Lượt thích

Mình cũng chưa rành nên nhìn biểu đồ còn để rối mắt quá. cảm ơn bạn đã góp ý

1 Lượt thích

chúc mừng bạn nha mình cũng chung nhận định với bạn luôn!

1 Lượt thích

Lệnh này mình ko có ý kiến gì
Chỉ thấy bạn xem Những chú chó cứu hộ cùng sở thích với mình :)))

1 Lượt thích

Đỉnh thật kèo này vẫn nhìn ra

1 Lượt thích

mình có 3 poin là dính mà nó k dính, xong rồi nó hồi lên lần 2 thì mình lại cắt ra, đúng k hiểu kiểu gì luôn

Mình đánh giá lệnh này mặc dù bạn TP nhưng nó có hại hơn là có lợi.
Hại ở những điểm sau :

1. Xuống M5 đánh win => lần sau xuống đánh M5 tiếp. M5 thì tất nhiên là sẽ có tiền nhanh và mất tiền cũng nhanh. Lý do chết ở M5 thì có 1 tỷ lí do.
  2. Cấu trúc thị trường xấu như thị nở, có những cây nến mà râu nó dài nhưng Quan Vũ vậy. Nếu thua những trường hợp này thì lần sau sẽ chừa. Còn trường hợp bạn win sẽ sinh ra một ngộ nhận là " a mình vừa lọc nhiễu thành công trường h ợp xấu như chó. lần sau gặp lại áp dụng tiếp . Thế là thay vì chờ đợi cơ hội đẹp thì bạn lại tiếp tục lao vào thị trường mặc dù xấu với suy nghĩ: xấu t còn trade được chứ nói gì là đẹp , vả hết các trường hợp . "
    Nếu là một người dạn dày sương gió thì trường hợp này sẽ lựa chọn đứng ngoài nhìn xem nến giật. Ai vào lệnh trước khi thị trường sw thì SL hòa rồi kệ mẹ nó thích thế nào thì chiều thế đấy.
4 Lượt thích

b ơi, trường hợp này m5 nến chạy rõ ràng mà bạn, m15 nó cũng rõ ràng luôn, cả tuần vừa rồi thấy kèo này rõ ràng nhất

1 Lượt thích

Nếu bạn nhìn phía trước nó sẽ thấy một cây nến mất dạy, thị trường thực chất nó chỉ sw trong cây nến này thôi.

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn đã góp ý. Nói thật mình cũng đang xa bờ hơi lâu rồi, TF mình hay vô lệnh là m15 cơ. nhưng mà nhiều lúc ko hiểu sao cái máu liều nó nổi lên khi thấy mình tự tin quá thế là cứ vô lệnh thôi.

Công nhận xấu thật, hôm qua có cây quét 2 đầu lúc 6h tối, nhìn cây đấy hôm nay chỉ vào xem chơi cặp GU xem TT đang muốn làm gì. :rofl: :rofl:

1 Lượt thích

góc nnhìn của mình

2 Lượt thích

@medio vào phân tích với ạ