GU ngày 6/5 âm 2R

Có phải em phân tích sai hay do e đen quá ạ. những lệnh phân tích đúng thì toàn hụt và bị quét sl. hnay e phân tích GU như vậy nhưng mất 2R chỉ trong tích tắc vì giá giật mạnh

1 Lượt thích

Mặc dù là stophunt nhưng mình nghĩ nên đặt sl sau Klv m15.

1 Lượt thích

bác vào like bài mới viết của biết thêm chi tiết nhé :v ca này đen rồi đỏ đợi giá chạy mới biết được.
Lí do đây nhé :

Ôi bạn ơi, chiều nay có tin GBP. Trade h4 có thể k xem tin tức, còn trade khung nhỏ thì cứ tránh tin đỏ ra cho lành bạn à.

Mình hay xem tin ở đây: forexfactory.

1 Lượt thích

Mình k hiểu sao ban buy ở đó.

1 Lượt thích

tin đỏ nó có tin đỏ cho có ấy mà. Quan trọng là hôm nay là tin QE, + lãi suất của BOE nên nó là loại đỏ của đỏ.
chỉ cần né tin QE với tin nonfam ra thôi. Các tin khác không phải sợ :smiley:

3 Lượt thích

mình thấy h1 phá qua vùng sw vào m5 thấy cấu trúc tăng nên mình buy.

và thấy m5 tạo cấu trúc tăng

bác đọc tin ở đâu ạ. mình k đọc tin tức nên k biết

https://www.vnwallstreet.com/ đây nhé.

1 Lượt thích

cảm ơn bác. trước h e k xem tin tức nên e k biết

Thấy ý tưởng buy của bạn cũng ổn đấy. Nếu nhìn vùng giá gần nó tạo cấu trúc tăng , buy tại klv cũng là có phân tích để vào lệnh. Nhưng bạn nên nhìn rộng ra một chút. Nó đang sw ở tf lớn nên việc mua bán ở vùng này cũng theo xác suất 50/50. Nhưng nếu không có tin ra thì chắc lệnh của bạn TP rồi.
Đen thôi. Đỏ sẽ khác.

cảm ơn bác nhé. lại có thêm kinh nghiệm r :))

GU đi sideway lâu như vậy thì không nên vào lệnh bác ạ

1 Lượt thích

Cây sào dài 20cm :joy:
Chia buoz,mình cũng 0 xem tin

1 Lượt thích

GU đang sw trong khung h1, B nên đóng khung nó lại, đợi 2 phe đánh nhau có kết quả rõ ràng rồi chúng ta mới đi theo phe chiến thắng

1 Lượt thích

Nhìn GU hôm nay chán chả muốn nhìn
Sang cặp khác kèo đẹp hơn

1 Lượt thích

b đăng 1 ảnh nên k biết nhận định sao để vào lệnh. GU hôm nay mình thấy rất xấu trời. kẹp giữa klv và m15 đang đi ngang khá lâu

1 Lượt thích

hôm nay mình chịu ko tìm được điểm vào con này. BÁNH MỲ KẸP THỊT

2 Lượt thích

Do mình tham và fomo vẫn biết đang sw thì k nên gd,sáng bị hụt lệnh AU lại tham muốn tình lệnh, thấy có tín hiệu là buy ngay sợ lỡ
đen va tham là 2 ae song sinh :))

1 Lượt thích

Gì tuần này khó chịu quá :rofl:

1 Lượt thích