GU ngày 26/9/2022. Đây là trường hợp có tỷ lệ thắng cao nhất theo mình biết

7 Lượt thích

Nó phá KLQT 1p nhưng lại chạm OB ở nơi bắt đầu xu hướng. Mình quan sát thấy vậy nên mình không BUY chỗ đó

3 Lượt thích

Chúc mừng bác có kết quả tốt đầu tuần nhé!
Mình ko trade m1 nên cũng ko để ý lệnh này, nhưng mình xác định KLQT giảm của GU thời điểm này hơi khác chút…

Hiện tại giá đã chạm đúng cái KLQT mà mình xác định và giảm, nên khả năng cao mình xác định đúng KLQT giảm trường hợp này :slight_smile:
Thiết nghĩ, lệnh này của bác mà xác định KLQT giống mình có khi ăn to hơn :joy:
(Chia sẻ vui thôi, nên bác đừng lấy đó là FOMO những lệnh sau, TP là tốt rồi)

4 Lượt thích

Mình thấy vẫn còn khả năng tăng tiếp nên vẫn mua thôi ah

2 Lượt thích

Mình cũng xác định cttt giống như b. Vào lệnh sell ở ob phía trên nghĩ sẽ stophunt nhưng chạm ob đầu tiên đã giảm. Vẫn ăn dc lệnh sell dài sau khi chạm ob đã hình thành cơ hội ngay sau đó.

1 Lượt thích

Mình thì view khác chút, KLQT mình nghĩ nó ở dưới. Có điều ở cái điểm 4 giá chưa về đc tới nơi mình dự đoán, cũng chưa biết tại sao. Hơi tiếc cho lệnh đó :smiling_face_with_tear:

1 Lượt thích

KLQT xu hướng giảm đó mình xác định bằng việc đếm nến như Medio version 1 thôi (cái lúc chưa có OB ấy), nên cũng chỉ là tương đối.
Còn đoạn mà bác nói không biết vì sao chưa giảm về nơi (4) của bác đã quay đầu, thì bác xem m5 nhé.

1 Lượt thích

ok thanks bác tại mình trade m15 nên ko hay xuống TF nhỏ để check OBM5

2 Lượt thích

b có thể giải thích rõ hơn được không, vì sao giá lại chỉ về đến OB m5 đó và quay đầu?

1 Lượt thích

Mình nghĩ chỉ đơn giản nó là OB thôi, và đã là OB thì đều có xác suất đảo chiều cả dù nó có nằm ở vị trí nào
Cho nên khi trade thì nên vẽ tất cả các OB csd ra để có thể TP hoặc lên phương án trade cho hợp lý