GU ngày 20/9/2022. trường hợp mình thích vào nhất

6 Lượt thích

Ngay sau lệnh bạn vào là 1 lệnh khác còn đẹp hơn :grin: :grin: :grin:

Lý do mình vào lệnh như hình là vì:

• Xu hướng tăng nhỏ trước đó đã kết thúc (Đến 2 lần).
  • Vận dụng kiến thức OB bài 4 mình cho rằng giá sẽ xuống tiếp + Giá StH đáy cũ M15 rồi quay xuống => Đây vừa là KLV M15 vừa là nơi bắt đầu xu hướng giảm, xu hướng tăng trước đó kết thúc rồi.
  • Chỗ nó xuống mới chỉ là OB ĐSD ở đỉnh cũ nên mình cho rằng ít nhất nó phải về đến KLV của xu hướng tăng chính rồi muốn gì muốn.
    => Mình vào lệnh TP đến KLV M5 T, đề phòng bất trắc thì mình quản lý lệnh ở OB ĐSD trước đó.

P/s: Mình không dám vào lệnh chỗ vị trí của bạn vì cho rằng chỗ đó là phá vỡ giả (Giả nhưng sau đó lại là thật :joy: :joy: :joy: ) + mình xem đồ thị sàn FXCM + không xuống đến M1 nên không thấy cơ hội như bạn. Chúc mừng bạn lấy lại tinh thần nhé! :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Bạn phân tích cũng hay lắm. Mong bạn chia sẽ những lệnh mình vÀo để cùng nhau tiến bộ

2 Lượt thích

Bạn bí kèo quá nên vào lệnh này à, mình nhìn thấy nó nguy hiểm quá nhưng tp thì tốt rồi

1 Lượt thích

Mình thì không dám vào lệnh như bạn mà đợi ở cơ hội sau, có điều cũng hơi buồn ngủ

Giá xuống tới đường màu trắng mình quản lý lệnh và yên tâm ngon giấc

2 Lượt thích

Cùng điểm bán + cắt 50% KL + TP như bạn, với mình thì mình cho rằng giá di chuyển như hình, quá trình phân tích sẽ là:

• Lý do nên vào lệnh: Xu hướng M5 T trước đó bị phá rồi + xu hướng M2 hiện tại là xu hướng giảm, có OB CSD tại đỉnh cũ M2 + OB Đúng đủ sinh ra bị dùng ngay.
    => Đây là điểm vào lệnh tốt.
  • Điểm SL tốt thì là sau OB CSD + KLV QT M2 giảm.
  • Lý do không nên vào lệnh: Giá chạm OB CSD M5 rồi tăng lên tính ra cũng hơi nhợn :joy: :joy: :joy:
  • Sau khi giá chạm điểm ENTRY, giả sử giá có thể phá qua KLV QT giảm M2 (Vì nó chạm OB CSD M5 rồi tăng lên đến đây) thì khả năng cao là giá sẽ StH OB CSD ở dưới KLV QT xu hướng tăng hồi rồi mới phá qua M2
    => Đây là điểm quản lý SL tốt.
  • Nếu nhận định giá giảm tiếp thì ít nhất về đến nơi bắt đầu xu hướng tăng của M15
    => Đây là điểm TP hợp lý.

Đủ 4 yếu tố đẹp rồi thì vào thôi :grin: :grin: :grin:

P/s: Thấy lệnh đẹp phân tích vui mồm thôi chứ lúc TP lệnh kia mình đủ chỉ tiêu ngày rồi nên off không nhìn đồ thị nữa :grin:

Hôm qua cặp AU cũng có lệnh tương tự, sau khi bị hòa vốn lệnh trước (Lúc vào lệnh xong nhìn kỹ lại mới thấy OB CSD hướng ngược lại nên dời SL ngay và luôn :joy: :joy: :joy:) mình có vào được lệnh sau nhưng nhát tay nên mới tới vùng -0.27 cắt sớm rồi :rofl: :rofl: :rofl:

2 Lượt thích