GU ngày 17/10/2022 mọi người giải đáp thắc mắc tại sao e thua với ah

9 Lượt thích

Đầu tiên, nhận định giá tăng tiếp là hoàn toàn chính xác. Nhưng, nếu bạn nhìn rộng ra thì bạn có thể mua ở những đâu? Cả nguyên cái vùng đỉnh nó phá qua tới nơi bắt đầu sóng tăng nhỏ nơi mà bạn đặt lệnh BUY nó là 1 cái OB lớn hơn của TF 15p. Nó vừa hình thành xong thì quay lại sử dụng luôn (OB mới hình thành không trùng KLQT 15p), trong trường hợp đặc thù này của bạn (trong TF15p nó giảm 1 mạch về OB mới hình thành), nó sẽ tăng bất cứ khi nào nó muốn chứ nó sẽ không đi theo sóng tăng nhỏ. Sóng tăng nhỏ đảo chiều, có thể bán được trong 1 số trường hợp khác. Nhưng trong trường hợp này của bạn bán là không đủ điều kiện. Theo ý kiến cá nhân của mình, bạn tham khảo.

3 Lượt thích

Ob vừa hình thành mà BUY thì sl thôi bạn ơi

3 Lượt thích

Cảm ơn bạn. Có lẽ mình hơi vội.

1 Lượt thích

Nhân tiện rv lệnh của mình trong trường hợp này

4 Lượt thích

Theo như mình nghĩ bạn xác định điểm đảo chiều xu hướng ko chuẩn. Nó phải ở trên như mình vẽ. Với hình của bạn mình nghĩ nó chỉ là đi ngang chữ ko thể nói đó là ruộng bậc thang

Lệnh này của bạn đẹp! Chúc mừng :+1:
Mình bị rén, nên chờ tút ở cái OB phía dưới, nơi bắt đầu con sóng M5 :joy:

2 Lượt thích

Bổ sung thêm là giờ mình hay chờ cái key nào trước đó có hình thành ob chưa sử dụng bị phá qua thì mới tính là đảo chiều. Như bài số 6 ob và cấu trúc thị trường. Mong bạn chỉ giáo

Mình nghĩ bạn ấy xđ đúng điểm đảo chiều XH.
Và vào đc lệnh ở OB hai lớp.

Đúng rồi bạn. Mình hiểu rồi. Cảm ơn mọi người đã giải thích trường hợp này cho mình. Thank @all

1 Lượt thích

Nhìn theo bài 4 thì cũng có cơ sở mua thôi bạn

2 Lượt thích

Lệnh Buy bị SLmình nghĩ là do b chưa tìm hết OB CSD, ở dưới nó vẫn còn 1 OB CSD nữa

mình nghĩ chỗ lệnh buy nó chả phải KLV QT, vì nó phá đúng 1 cây nến rồi tằng tằng đi xuống nên có chỉ là KLV bình thường chứ không phải quan trọng nên sl là bình thường

2 Lượt thích

Ah. Ý bác là bài 4 vì đây là ob 1 lớp. Nên nó vướt qua điểm ob trước thì đã có cơ sở mua. Bác nói đúng ah. E cảm ơn bác

Bác nói đúng ah. Cảm ơn các bác đã chỉ giáo

Hn đc lệnh nào ko bạn.
Khớp đc lệnh EU hn ko? :slightly_smiling_face:

1 Lượt thích

May mà mấy hôm nay e k có nhìn biểu đồ… đoạn này e nhìn lại thì cũng tư duy y chang bác :joy: