GU ngày 14 và ngày 16. Tác hại của việc nhìn quá nhiều TF

hi, chào mọi người. Lần đầu tiên em rv lệnh nên mong mọi người góp ý ạ.
Sau chuỗi SL 4 lệnh tuần trước thì tuần này em đã “vả” lại con GU. Kiềm chế niềm vui lại và em nghĩ tuần này em nghỉ ngơi được rồi :smiley:
Mình cũng là người mới, mới học được 3 tháng gì đó thôi. Nên dành cho những bạn nào mới giống mình thì mình có vài lời khuyên dành cho mọi người, mặc dù các anh chị đi trước đã nhắc đi nhắc lại rất là nhiều lần rồi :v:

1. Trước hết hãy bắt đầu với H1 và m15, vì thời gian mọi người chờ lệnh không phải quá lâu, cũng không quá ngắn. Đủ để cho mọi người rèn luyện tính kiên trì. Vì sao ư ? Vì cái KLQT m15 mình xđ vẫn sai ngang sai dọc, rồi có khi nhìn cả tiếng đồng hồ cũng không biết nó là A hay là Z :1234:
  2. Khi phân tích để tìm điểm vào lệnh, nếu là người mới như mình thì chỉ cần quan tâm đến con sóng hiện tại là được rồi, và cưỡi trên con sóng nhỏ. Nếu phân tích quá xa quá dài thì có thể thấy ủa nó cứ sideway vậy hả . Hoặc là cái này đang tăng nè còn cái này giảm nè à còn cái này tăng nữa nè rồi đến con sóng ở thời điểm hiện tại thì không biết nó đang là sóng hồi hay sóng chính luôn.
    Chúc mọi người một mùa bóng đá vui vẻ :smiley:
16 Lượt thích

2 Lượt thích

mình cũng dc 5r lệnh cuối giống bạn
xém sl​:grin::grin:

2 Lượt thích

thấy nhiều người ăn được con GU vừa rồi nhỉ , mình cũng được hơn hơn 5R

3 Lượt thích

điều này cho thấy ace hội quán đang cùng học hỏi và cùng tiến bộ đấy

1 Lượt thích

chúc mừng chủ thớt nhé, tuy nhiên cái subject có vẻ ko liên quan lắm

1 Lượt thích

Chúc mừng ae đã ăn dc con GU. Vào lệnh này ae nên để ý thêm tin tức, như ae thấy là có nên lớn giảm giá rất mạnh, tối qua có tin của FED, đặt trường hợp tin ra ngược lại với lệnh ae đã vào thì dù có sl 1% nó cũng sẽ không kớp sl và trượt giá thành 3-4%.

4 Lượt thích

Chúc mừng chủ thớt nhé !

1 Lượt thích

LỆNH M15 bạn vào khúc nào mà khớp chuẩn vậy, vì sau đó là 1 cây m15 đỏ dài ngoằng ấy

mình limid từ hôm trước, hôm sau khớp bác ạ, SL 25p nên an toàn hehe

mình limid từ sáng, đến đêm thì thấy tp rồi. không rõ là tin gì nữa tại mình bận ko có xem tin tức được

chúc mừng bác nhé. em để SL rộng nên k được 5R

lần đầu mình viết nên hơi lằng ngoằng xíu :v mong mọi người thông cảm

e đc 3R GU sáng nay + 3R UJ .hehe

1 Lượt thích

mình đặt lệnh y như bạn mà để sl ngắn quá nen thua. Tiếc thật

cái key kia trùng fibo nên mình sl sau 0,618 luôn cho chắc. Bị GU nó vả nhiều quá nên rén đó bác