Gu 23/9 và lý thuyết DOW - Không phải review lệnh

Chào mọi người, lâu quá không gặp mọi người. Hôm qua vừa đọc được bài góc tự tin 1 của anh Medio. Trong đó có nói về 1 cái lệnh mà khi ảnh nhận định giá đi xuống tiếp nên bán tại klqt và kết quả là bị sl, sau đó thì anh Medio có áp dụng lý thuyết dow nên sell tiếp 1 lệnh tại đỉnh mà không cần đợi xác nhận. Xem đến đây mình mới mở lại chart con GU khoảng ngày 23/9 thì hiểu ra được vấn đề như sau. Vui quá nên đem lên chia sẻ ngay với mọi người.
Bắt đầu nhé
Đầu tiên ở H4 mình kỳ vọng giá sẽ về tới keylevel phía dưới, hiện tại giá vẫn chưa chạm nên dự định giá sẽ xuống.

Vào m15 thì xác định được klqt nằm đây nên mình hoàn toàn có thể dự đoán giá sẽ di chuyển như này

Kết quả là giá đi ngược lại

Tạm thời không cần hiểu lý do tại sao giá quay đầu, giá có thể đã chạm cái kl kia của h4 hoặc là chưa chạm. Giờ giả sử giá CHƯA CHẠM kl phía dưới nhé.
Nhưng giờ giá đã quay đầu thì mình phân tích giá đi lên thôi.Và mình đã phân tích giá sẽ ít nhất là lên đây

Nhưng mà không, nó lại đi xuống.

Và nó làm mình nghĩ mãi không hiểu được, cho đến khi anh medio viết bài góc tự tin số 1 và nhớ lại bài về lý thuyết dow nên mình xem khung lớn hơn thì kết quả như sau.

Giá đã chạm cái đáy cũ của xu hướng ở khung lớn hơn nên giảm tiếp.
Vậy lúc này mình sẽ canh mua khi nào khi giá đã phá qua klqt giảm ?
Đó là khi giá phá qua được cái đáy cũ thì lúc đó sẽ canh mua lên.

Lúc này nhận định giá sẽ như thế này

Nghĩa là với 1 xác xuất cao thế nào giá cũng sẽ đi xuống

Có thể 1 số anh em cho rằng giá chạy rồi thì phân tích hợp lý là được, hoặc nhiều ae đã hiểu được đoạn này rồi, nhưng với mình thì nó như 1 phát hiện và mình cảm thấy rất vui khi được chia sẻ những gì mình biết với mọi người.
Và đó là tất cả những gì về lý thuyết dow mà mình đã hiểu được từ những gì anh Medio đã truyền đạt
Cảm ơn mọi người đã đọc bài.

13 Lượt thích

giá thường quá sát đáy và nhìn như này theo mình là chạm r

3 Lượt thích

klv nó là 1 vùng vì vậy mà ông vẽ klv h4 nó như que tăm như thế thì hỏng ăn đấy

1 Lượt thích

Sao cái icon :+1: lại dịch ra là thumbsup là sao :))))

2 Lượt thích

Vẽ h4 thế liệu có khách quan ko

2 Lượt thích

Các bác đừng quan tâm đến tiểu tiết, thay vào đó hãy chú ý đến cái cốt lõi mà mình muốn nói tới đó là lý thuyết dow áp dụng vào thực tế như anh Medio đã dạy ấy

1 Lượt thích

vậy lấy ví dụ chuẩn vào chứ bác, lấy ví dụ như thế này gây ra hiểu nhầm

2 Lượt thích

Vâng bác, chẳng là đoạn này nó làm mình ko hiểu mãi mới tìm ra câu trl phù hợp

1 Lượt thích

cái tiểu tiết đó là cái quạn trọng khi giá đã về klv tf lớn và bật mạh trở lên

Chuẩn chỉnh đấy (20 ký tự)

cứ kẻ cái KL nó rộng rộng ra chút bác, tiết kiệm có khi lại mất tiền đấy

1 Lượt thích