GU 20/10: sử dụng khối OB, TP 6R sau 2 ngày học

Chào mọi người, lại là mình đây. Sau 2 ngày trở lại với trading và nghiên cứu khối OB hôm nay mình mới tp lệnh này đc 6R. Mình đăng bài không phải để khoe với anh em nhưng mình muốn được anh em góp ý xem lệnh này mình đã phân tích đúng chưa hay lại là 1 lệnh ăn may giống hôm qua mà nhiều anh em đã góp ý. Mong anh em cho ý kiến để cùng nhau học hỏi và tiến bộ, “học thầy không tày học bạn” mà. À, mình thường trade ở khung h1 vì mình bận công việc ở ngoài nếu anh em nhìn không quen thì thông cảm cho mình nhé.

7 Lượt thích

Khối ob bạn vẽ đã sử dụng hết rồi. Mình nghĩ khối obcsd là 3 cây nến xanh liên tiếp ấy

1 Lượt thích

Mình đoán bạn học về OB trong khoá học thì mới nhanh như vậy nhỉ? Còn nếu học trong hội quán, có 1 series về OB X CTTT hơn chục bài mà bạn học trong 1-2 hôm được thì tốc độ hấp thụ kiến thức của bạn cũng khá ấn tượng đấy.
Nhưng nếu chưa học series đó thì đây là link trong thư viện trên hội quán để bạn nghiên cứu dần nhé:

6 Lượt thích

Thực chất mình chỉ mới học trong khóa học và xem trên kênh thôi, mình vẫn cho rằng mình ăn may trong các lệnh vừa rồi vì mình vẫn chưa hiểu hết bản chất và cách kẻ khối OB ntn cho chính xác, như bạn vẽ OB lớn như vậy là đúng và đủ nhưng nó lại bị sử dụng rồi nên mình chưa hiểu tại sao lại có thể bóp lại như vậy và như cách mình vẽ thì có đúng ko? mong bạn góp ý thêm, cám ơn ban nhiều!

1 Lượt thích

Vậy bạn cứ nghiên cứu series OB trên hội quán trước đã nhé.
Học và backtest xong không hiểu phần nào thì post hội quán là mọi ng sẽ giải đáp à. Câu trả lời cho câu hỏi của bạn cũng có luôn trong series đó.

Đoạn này e nghĩ cái OB lớn đó nó sử dụng rồi nên e sl một lệnh như này

E thắc mắc là sao bác kéo sl ra sau khối OB lớn mặc dù nó đã sử dụng v bác
Vậy trường hợp OB bao chùm bị sử dụng ngay khi vừa ra đời thì nó như này đúng k bác, mong bác giải thích giúp e

1 Lượt thích

Bạn nói đúng, vậy nên kẻ OB trùm cả 3 cây nến xanh thì mới có imbalance đc. Cám ơn bạn đã góp ý, cùng nhau trao đổi để tiến bộ nhé bạn.

2 Lượt thích

Mình nghĩ bạn bị sl là vì đánh ngược xh vì xh chung đang giảm nên chỉ nên ưu tiên vào lệnh bán bạn ạ.

1 Lượt thích

Chỗ này mình là ví dụ cho chủ post thôi à… Chứ chưa đi vào chi tiết

Còn lệnh buy đó của bạn cũng khá rủi ro nha, vì cũng chạm cản h1 rồi. Mình thường vẽ cản bao chùm cả cây nến cuối cùng

1 Lượt thích

E cảm ơn bác, mà e vẫn đang còn vướng một số chỗ nhưng cứ để giá nó chạy xong xem như nào :rofl:

1 Lượt thích