Gu (15/10 ->20/10/21)

Chào cả nhà, em có thắc mắc cách Gu đi trong tuần này. Em không biết em có bỏ qua điều gì hay không? Nhờ a @Medio và mọi người giúp đỡ ạ.

1 Lượt thích

mình cũng éo hiểu vì đã bị sl 1 lệnh sell chỗ klv giảm m15

1 Lượt thích

chút mình review lệnh này cho, hqa tp lệnh này, mà m litmit từ lúc nó bđ giảm.

6 Lượt thích

chưa chạm đỉnh cũ mà nhỉ :rofl:

2 Lượt thích

đoạn Keylevel tăng đó nếu lọc nhiễu trên m30 thì đoạn đó nó không đẹp, nên mình cho nó là tăng không có hồi

1 Lượt thích

m nghĩ nó ntn

1 Lượt thích

Em chưa chuẩn nên thường em sẽ không ăn hồi, vì không biết chính xác nó sẽ hồi về tới đoạn nào

1 Lượt thích

Dạ em thấy cũng hợp lí, nhưng mà em thắc mắc tại sao chỗ này lại là nơi chứa lực buy nhiều để giá về tại đây rồi bật lên mạnh luôn.

1 Lượt thích

đầu tiên nhìn h4,h1, nhận định giá tăng tiếp.

3 Lượt thích

Các bạn xem khung H1 và H4 đi, nó về đến đỉnh cũ, sau đó bật lại lên là bình thường mà

haha mình cũng giống bạn, giá chưa chạm đỉnh cũ mà nhảy lên mình còn tính Sell xuống lại, nhưng nghĩ lại nhớ a Medio có nói, đỉnh cũ là 1 vùng giá khó xác định hơn KLQT nên mình cũng ko mạo hiểm Sell xuống lại

2 Lượt thích

tuần này mình thấy sống khá khó ăn, hòa vốn 4 lệnh, 1 lênh gu sl, sóng đi khá khê

1 Lượt thích

Mình cũng sl lệnh buy này , đặt sl 43 mà nó về 426 thì lên. Thế có chua ko. Thêm lệnh sell xuống cũng huht vài point

1 Lượt thích

đây là góc nhìn của mjk , thấy khá hợp lý nếu thấy sai mong mọi người chỉ bảo ạ
M15

M5

Mình cũng nghĩ giá cũng về klv của tf nhỏ như b. Nhưng ko tìm thấy lý do để mua lên vì vào tf m5 xác định klv mà nếu lên tận tf h4 để dự đoán giá sẽ lên tiếp thì ko khách quan lắm.

Mình cũng xác định y như bạn và cũng giống toàn bộ entry TP SL . KO biết hên hay trình đã tăng lên 1 tý. chỉ khác là mình chờ 1 cây nến xanh thì vào lệnh

Tại hạ xin bái phục, nếu sl cao nhân có vào tiếp Buy ko vậy ? @nhantran

M có viết review ở dưới, lệnh 1 bị stophunt mình đợi có xác nhận nên mới vào lại lệnh này. Nếu nó phá qua cái chỗ m xác định là klqt thì mình mới tìm lệnh sell

2 Lượt thích

b ơi cho mình hỏi chút đường mũi tên màu vàng (nét đứt) trong xu hướng nhỏ là công cụ gì thế b
tìm không ra^^

Lệnh chuẩn medio ggggg

1 Lượt thích