[Góp ý] Hội Quán có nhiều bạn đang trade Quỹ không?

Mình thì đang trade tk quỹ TCF 12k5

4 Lượt thích

Mình vừa mới pass ftmo . Sang tuần mở lệnh cho đủ 10 ngày là cấp vốn :grin::grin::grin:

8 Lượt thích

chúc mừng bạn :))))))))

1 Lượt thích

Hay quá. Chúc mừng bạn

1 Lượt thích

woa 200k. chúc mừng bác kkkk. mai mốt làm quả rw rút tiền nữa chó ae có động lục kkk

1 Lượt thích

Siêu quá bạn ơi :heart:. Mong bạn có bài chia sẻ kinh nghiệm chinh chiến với mọi người :hugs:

3 Lượt thích

Cũng nhờ anh ko á kaka, tuần trước ae đánh cấu trúc là ăn hơi đậm vì thị trường đi max đẹp

3 Lượt thích

Sắp tới em cũng review lại mấy lệnh ăn đậm lúc thi

4 Lượt thích

1 lệnh risk bao nhiêu % thế bác?
Vì target là 5%
Nên mình nghĩ risk tầm 0.3% - 0.5% ?

Thanks bác

thông thường mình đánh 1% mỗi lệnh nhưng sẽ chia nhỏ làm 2 ( 0.5% ). 1 lệnh mình để TP RR 1:2, 1 lệnh gồng theo trend

2 Lượt thích

Đánh Quỹ là một chuyện nhưng mình khuyên các bạn nên có 1 tài khoản cá nhân nữa. Vì trade cho Quỹ thì mình không thể lãi suất kép được vì những quy định của họ. Cho nên việc có một tài khoản cá nhân và hằng tháng chúng ta lấy lãi từ việc trade Quỹ rồi tái đầu tư sang tài khoản cá nhân để nó sinh sôi nảy nở thì sau vài năm là các bạn có khối tài sản lớn rồi

10 Lượt thích

Chuẩn bác ak. Chủ yếu lấy lợi nhuận từ quỹ để nạp vào tài khoản cá nhân mà bác. Bác có kinh nghiệm về trade quỹ thì review cho ae trong nhóm biết vs nhé

2 Lượt thích

nói thì dễ, nhưng muốn làm được không đơn giản đâu. Giờ các bạn cứ cố gắng được quỹ đầu tư để chế ngự lòng tham, khi đã quen cách đánh rồi thì tiền sẽ tự tới. Đừng mong lãi suất kép khi mới bước chân vô nghề này dưới 3 năm.

2 Lượt thích

https://trader.ftmo.com/metrix?share=debef36f3ddd - mình đang trade demo, tập trước xem sao , mình đang trade mã US30

2 Lượt thích

cái này như nào bạn, có thể cho số đt để kết bạn chia sẻ không
0869336833

@Medio sao bạn doom bị ban acc rồi vậy anh . @@

Vì acc Doom này có người mang đi bán share để vào Hội Quán đấy e. Vì trước a để chỉ cần đăng nhập vào không thoát ra thì sẽ đăng nhập mãi. Banned lâu lắm từ cùng đợt với cái acc vi phạm bản quyền đợt trước anh up

2 Lượt thích

Em mới pass qua vòng 1 quỹ MFF, mới nhận acc vòng 2 mà chưa thấy cơ hội nào vào lệnh cả