Góp ý cho medio về các bài học

Chào ad @Medio và mọi người mình là 1 người trade ở trên thị trường cũng hơn 1 năm rồi ,thú thực thì kết quả từ khi áp dụng pp medio đến giờ cũng đã thua ít lại ,chung quy lại vẫn hoà và thua là nhiều
mình có đọc bài của mn trên hội quán thắng có thua có đa số vẫn là thua , với bản thân mình thì dù mình backtest ,đọc về phá vỡ giả và klv quan trọng khá nhiều nhưng lúc thực chiến vẫn thấy nghhi ngờ bản thân ko biết đúng hay sai ,và cứ thấy thiếu thiếu gì đó
Mình có chút góp ý cho admin về khoá học là : Có thể làm video về backtet trực tiếp bất kì cho ae xem , sau đó xđ đâu là klvqt h4 h1 hay m15 ( cái này rất quan trọng vì minh thấy mọi người đa số vẫn thua do xác định sai klvqt về các khung nhỏ, hồi ) và tại sao lại vào lệnh trong trường hợp đó cho ae xem ,đây là góp ý của e cảm ơn mọi người nhiều

4 Lượt thích

Đc thế này thì quá tuyệt vời luôn

1 Lượt thích

Mình cũng đã chia sẻ nhiều lần. Khóa học chỉ là nền tảng để mọi người áp dụng chứ không phải cầm tay chỉ việc.
Mình vẫn chưa hiểu việc backtest trực tiếp thì có tác dụng gì? Hơn 40 video trên Youtube, bài học nào trong khóa học cũng có vài ví dụ. Kinh nghiệm xác định như thế nào mình cũng tổng hợp lại chia sẻ qua các chuỗi bài viết rồi. Các lệnh review anh em trên hội quán cũng chia sẻ rất chi tiết suy nghĩ, từ khi vào lệnh, suy nghĩ, bài học rồi.
Mình nhấn mạnh lại: Khóa học là để cung cấp nền tảng để mọi người tự học, tùy biến theo cách riêng chứ không phải cầm tay chỉ việc. Price Action nó không phải là giá trị tuyệt đối. Cái cần của Price Action là tự thực hành và trải nghiệm.
Dành cho những anh em vào sau chưa biết (vì những anh em cũ đều biết nguyên tắc làm việc của mình trước giờ rồi): Mình không bao giờ Livestream, dạy trực tiếp, hay tổ chức offline, cũng không kèm riêng, đào tạo riêng, hỗ trợ riêng vì mình vào Trader là để tự do và có thời gian cho bản thân mình.

13 Lượt thích

Làm thế này thì cũng không thể hiểu hết thị trường được đâu, mỗi giai đoạn lại là 1 cái nhìn khác nhau, mình cứ coi video của Medio là trực tiếp đi. Theo mình phương pháp trade không có tính tuyệt đối, mà là phương pháp cho xác suất lệnh thắng và có tỉ lệ R/R tốt, nếu chưa tin phương pháp của Medio trên Youtube là trade thật mà là biết rồi mới quay lại thì cũng có sao, quan trọng là những gì Medio truyền đạt mình thấy có xác suất đúng cao không, mỗi người thấy cái nào hợp lý theo cách nghĩ của mình mà áp dụng, tập đi tập lại cho kết quả tốt dần thì áp dụng thôi.

2 Lượt thích

Video backtest trực tiếp như bạn nói thì có khác gì mấy video của ông medio trên ytb đâu. Mấy video mà vào lệnh theo 3 tf ấy, cũng là cách xác định từ tf to đến tf nhỏ, từ H4 - H1 - M15 quan sát rồi vào lệnh.

2 Lượt thích

cảm ơn admin nhiều :slightly_smiling_face: :slightly_smiling_face:

1 Lượt thích

Thực ra vấn đề keylv là một vấn đề rất nan giải, mỗi người sẽ nhìn một kiểu và mỗi TF nó lại là một kiểu và có một thực tế nữa là nếu vào lệnh có lãi chưa chắc bạn đã xác định keylv đúng(ngược lại). Theo ý kiến của mình thì mỗi người tự tổng hợp lại các cách xác định keylv , cùng như trong lúc backtest tự đúc kết ra một số quy tắc như thế nào là đẹp , như thế nào là xấu.

nghĩ đi nghĩ lại e thấy hầu hết các anh e cũng như cấu trúc sóng vậy // lúc mới biết PP medio thì cảm giác thật là xung sướng hạnh phúc khi học rồi vào trade đa số toàn thắng thôi ( đúng là cờ bạc đãi tay mới ) em cũng vậy cực nhiều kèo mà tỷ lệ win cao khoảng 66% tỷ lệ 1:3 mjk nghĩ bá chủ cảm thấy mấy ông huyền thoại price action bên ÚC tuổi gì tỷ lệ có 35%==> 60% ( đây là lúc up trend mạnh ) // nhưng khi càng đi sâu vào PP e theo pp medio gần năm rồi thì bây H khó tính nhìn vào phải thực sự đẹp mới giám vào còn nhiễu nhiễu là ghê không như lúc đầu nên rất ít kèo đã ít vào lại còn thua thì đúng là hoảng hốt ( đang con sóng hồi ) đa số mấy anh e hội qoán đều như vậy // MONG RẰNG : các a e đều là trend UP về đến điểm UP mạnh thì lại lên tiếp còn mạnh hơn lúc đầu ( như sóng eliot vậy ) chứ đừng DOWN TREND lun buồn lắm //// nói thêm dù up trend mạnh đến đâu cũng có thể thành down trend như các huyền thoại trade vẫn có người chết ro chứng khoán // vì BÂY H CHÚNG TA CÓ NỀN TẢNG CỦA A MEDIO RỒI …

nhưng cách nhìn thì trường của mỗi người một khác nhiều cái khá đối lập nhau ro trải nghiệm
nhiều khi muốn muốn góp ý là vào lệnh như vậy nguy hiểm nhưng bạn lại bảo theo bạn là như vậy
sợ nhất câu ( trên thị trường này cứ win là đúng ) Ô thế giả sử 2 ông tham gia giao thông ông A đi đúng bị đâm ông B đi sai không bị đâm thì chẳng lẽ lần sau đi theo cách ông B à

===> nên rất mong ad MEDIO lọc các lệnh của các bạn đăng ( kiểu không chuẩn medio ) lệnh lost thì các bạn còn nghe để mà sửa chứ còn lệnh win mà bảo sai thì có thánh nói mới nghe ( lại tranh cãi ) /// khoan nói về lệnh không chuẩn medio có đúng không nhưng làm như vậy không đúng trọng tâm // QOAN TRỌNG các bạn mới sẽ không hiểu hoặc cố hiểu các lệnh không chuẩn mà win sẽ càng loạn // vì bản thân người vào lệnh sẽ có lúc theo cảm tính

CÁI PHẦN VÀO LỆNH CHUẨN MEDIO MÌNH THẤY KHÁ CHI TIẾT RỒI ĐÓ. A @Medio PHẦN CHUẨN MEDIO KHI NÀO CÓ TIẾP VẬY A :)))

1 Lượt thích

Ai cũng phải trải qua vậy thôi bạn à, mới đầu có thể thấy vào được rất nhiều lệnh, sau khi tìm hiểu sâu thì thấy bản thân cần xem xét cẩn thận, chỗ thật chỗ giả các thứ abc.
Như lúc nhỏ bố mẹ bảo qua đường cẩn thận, có nghe đâu mà :rofl: Lớn dần mới biết nhìn trước ngó sau, để ý cả những ông phi trong ngõ ra, mấy ông đi ngược chiều.

1 Lượt thích

Thế thì chít Medio. :D. Trong thị trường này 10 người 10 ý 10 kiểu đầu tư khác nhau. Cái anh Medio cần là sự tự do và thời gian nên bảo anh lọc ra thì khó lắm. :D. thôi cứ để anh ấy rảnh rảnh tý anh còn nghĩ cái mới cái hay để học. Trong hội đã có bao nhiêu anh em pro rồi ( có khi còn giỏi hơn medio ấy chứ :smiley: ), ha ha. Medio đừng giận em mà kích em ra khỏi hội nhé. :smiley:

1 Lượt thích

Nói đúng lại còn nói to thì kích sao được :))

3 Lượt thích

Ai r cũng cần có trải nghiệm mà, lúc đầu sai mà win tưởng ngon, sau bị vả thì mới chịu mổ xẻ tìm nguyên nhân chứ

1 Lượt thích

Cá nhân e thấy rất ok rôi ấy ạ. Còn bạn phải vỡ ra trong qua trình trade, đấy mới là của minh thật sự. E thấy quá ok rồi. Cho e hỏi video klv fake ơ muc nào nhi . E nho đẫ xem rồi thi phải, trong mục học k thấy ad me nóii.
Tiện đây e hỏi ad me @Medio là khoá học có phần update lên gói trọn đời và thêm phí ko ạ , Hay e sẽ phải mua gói trọn đời riêng- hehe

2 Lượt thích