Góp ý 1 tuần (Dù học theo Medio vẫn sấp mặt)

Chào anh em
Mình hơi tham, trong 1 tuần mà mình viết tới 4 bài chia sẻ, nhưng mình nghĩ đây là cách học nhanh nhất, hôm nay xin phép anh em cho chia sẻ 3 lệnh đánh của mình, dù có thể mình ăn 3 lệnh này, nhưng dưới góc nhìn của anh em, 1 người mới như mình đã hợp lý chưa
Lệnh 1: cặp USDJPY

Lệnh 2: Cặp USDCAD
Lệnh này mình đi cản xu hướng tăng 15, nhưng vì lực bán đẹp, hồi đẹp nên mình đã vào lệnh sớm để rời SL về keylevel

Lệnh 3: cặp AUDUSD
Lệnh này do cuối tuần mình đã chốt non khi xem keylevel 5’

@@@Ngoài lề: Mình sau khi chán nản vào học 1 tuần tới thứ 4 mình đã hiểu ra 1 ít, nhưng trong 2 ngày mình vào tới 3 lệnh, có phải nhiều quá không, anh em đã trade lãi đều vào như mình có đúng không, khi cảm thấy cơ hội tốt

6 Lượt thích

Chúc mừng bác trade tốt quá. Lúc thế này bác nên vào Blog của anh Medio đọc bài Tâm thư trade 12 năm kinh nghiệm á.

2 Lượt thích

lệnh UJ đầu tiên e thấy sell ko an toàn vì giá đã về đỉnh cũ của H1

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn, mình cũng cảm thấy đây là lệnh may mắn của mình

2 Lượt thích

Nhiều khi tâm lý nó vẫn thế, thắng được vài lệnh thì lại ảo tưởng, thua thì chán nản :grinning:

1 Lượt thích

lệnh A-U mình vào y chang bạn vậy…nhưng mình để hòa vốn do đang đi làm không canh lệnh dc, cảnh báo kêu mình zo dời SL về entry…
Nhưng hôm nay nhìn lại mình thấy lệnh này là 1 lệnh cực kỳ mai mắn, lúc phân tích mình nhìn theo góc nhìn khác nên nghĩ giá sẽ lên phía trên nhưng nhìn lại lệnh thì thấy vì giá đã chạm đáy cũ lần 1 rồi…lúc phân tích cũng k để ý…mai mắn giá bật lên lại…

Lệnh này cuối tuần, nên mình mới xem 5’, ròi sl được 2R, lệnh may mắn của mình

AU mình thấy H1 đã phá qua KLV quan trọng, giá cũng hồi về đáy cũ h1 , đoạn buy đó hơi sợ

Theo cách mình xác định phá thật, thì thấy đoạn đó giống phá giả. Ở H1 nến đâm xuống đầu tiên. sau đó các nến sau lình xình không xuống thêm nữa. Ở M30 cũng thế. Nếu đầu tiên sau khi dừng chân tại klv, sau đó 1 nến đâm xuống tiếp. Nhưng sau đó các nến sau lại không đâm qua vùng nến trước đó. @@

2 Lượt thích

lệnh au nay minh cung buy . rôi xuống m5 vào thêm lệnh nửa

2 Lượt thích