Gợi ý chủ đề mới cho anh medio :d

Em học khóa học đến nay cũng được hơn một năm, cũng đã trở thành trader fulltime được 2 tháng nay.
Em học được từ anh Medio cách vào lệnh và quản trị rủi ro của lệnh, kỉ luật từ hệ thống giao dịch, từ việc chỉ khi xuất hiện tín hiệu mới vào lệnh…
Đến nay, có chút thành quả tích cực sau chuỗi ngày sml dài đằng đẵng…Em rất biết ơn anh Medio và khóa học của anh.
Có một thắc mắc, anh Medio dạy về phân tích kĩ thuật và review lệnh nhiều rồi, em thắc mắc về cuộc sống của một trader fulltime sẽ như thế nào ạ?
Em thấy, trader fulltime khá tự do, nhưng càng tự do càng phải kỉ luật, không chỉ là việc trade hay vào lệnh mà cả cuộc sống sinh hoạt nữa.
Anh Medio và các bạn trade fulltime có thể chia sẻ vấn đề này giúp em được không ạ?
Em cảm ơn nhiều nhiều a

8 Lượt thích

Chủ đề này thì ngày trc m cũng có nghe a Medio và mn nói rồi
Trader fulltime thì nói chung là khá tẻ nhạt,do chỉ dành thời gian để trade thôi,mà nhiều khi cả tuần mới có 1 2 lệnh
Có thời gian nhiều thì tập thể dục để cho đầu óc mình mẩn,rèn luyện cơ thể,rồi thiền,đọc sách,học thêm cái gì đó mà m thích, tập trung nhiều vào cuộc sống bên ngoài của mình hơn

6 Lượt thích

Trade fulltime cực kỳ tẻ nhạt, nên khoá học thiền là cực kỳ cần thiết để mình theo con đường lâu dài, mình rất thích chuyên mục uống trà của medio, tối ngủ mình cứ bật nghe rồi ngủ, nói chung mỗi người 1 suy nghĩ, đối với mình ngoài CV kiếm tiền ra thì cũng cần quan hệ xã hội và các thứ khác. Nếu fulltime thì Trc mắt tập trung vào việc kiếm tiền đều trên thị trường đã, sau khi cảm thấy việc kiếm tiền đã OK, nhàn nhã rồi thì mình suy nghĩ những thú vui khác của cuộc sống, khi bạn trade bằng tiền của thị trường rồi thì lúc đó không thiếu niềm vui đâu. :grin:

5 Lượt thích

Mất ăn mất ngủ vì mấy lệnh chẳng hiểu gì :joy::joy::joy:

3 Lượt thích

Mình thấy trade full time thì ngoài thời gian trade chúng ta đi học thêm những kĩ năng khác hoặc tham gia thêm các hoạt động xã hội khác, vì thực sự khi trading đã ổn rồi mình thấy nó khá nhạt nhẽo. Trong thời gian chờ giá khớp lệnh, tp hoặc sl thì ta kiếm thêm gì khác làm thì sẽ tốt hơn.

4 Lượt thích

Bản thân mình thấy thì ban đầu hoặc trade mất khác nhiều thời gian nhưng đến lúc ổn rồi thì trade nó cũng hơi tẻ nhạt và có chút hụt hẫng vì mình rất thích tìm hiểu, tiếp thu, thử nghiệm các kiến thức mới. Kiểu như mình đang cố gắng 1 điều gì đến khi đạt được nó rồi thì có chút mất động lực.
Nhưng qua giai đoạn này thì sẽ cảm thấy rất thích thú vì thời gian mình hoàn toàn làm chủ, rất nhiều thời gian để tìm hiểu hay làm thứ gì đó mình thích, đi bất cứ đâu, gặp bất cứ ai mình thích.
Quan trọng là mình tự do vẽ, sáng tạo được cuộc sống của mình mong muốn nên sẽ ko còn tẻ nhạt nữa. Như mình mình thích đi du lịch, trồng cây, học nấu ăn, đọc sách, tìm hiểu về công nghệ, cocktail, đạp xe, đá bóng…
Cảm ơn gợi ý của bạn nhé, mình sẽ lưu ý hơn để làm về các chủ đề này. Thanks!

13 Lượt thích

a Medio dạo này k viết gì trên blog nữa à a :grin:

1 Lượt thích

mấy ông trade fulltime thiết nghĩ nên lập 1 nhóm riêng mà chém gió có khi lại hay đấy