[GÓC TRỢ GIÚP] Nhờ anh em hội quán chỉ giáo em thêm ạ

Chào anh em Hội quán ạ,
Em là newbie ạ, nhờ các anh thẩm định giúp em:

1. KL
  2. Lọc nhiễu đường xu hướng
  3. Xác định đường xu hướng
  4. Điểm sell

Em xin cảm ơn cả nhà ạ🙏🏻

1 Lượt thích

giá đã phá key level quan trọng tăng đâu bạn.phá hẵng tính tiếp.hạn chế vẽ đường cho giá chạy b ạ.đến lúc cái tôi quá lớn, lại k kiểm soát đc bản thân

1 Lượt thích

Dạ, em xin cảm ơn ạ, lệnh này em vào là do giá phản ứng ở cản tạo ra nhiều nến pin bar nên em nghĩ đã có sự từ chối giá hồi lên nhiều lần ạ.
Em sẽ rút kinh nghiệm hơn việc vào lệnh kiểu này ạ😭

Thế cái lệnh này đã TP hay SL chưa vậy

1 Lượt thích

dạ lệnh này của em tp trước lúc em post rồi ạ

Lệnh này, cấu trúc giảm gần nó chưa hình cấu trúc rõ ràng. thời điểm bạn vào lệnh cái đáy phía trước còn chưa bị phá. ==> chưa hình thành cấu trúc giảm rõ ràng.
Hơn nữa, nhìn vào cấu trúc tăng phía trước giá nó đã hồi về đến đỉnh cũ.
Không ai có thể biết là nó có xuống tiếp klv quan trọng hay không hay là nó bật lên luôn.
Mà nếu dự đoán nõ xuống tiếp. bét thì cũng phải đợi nó phá cái đáy. sau đó hồi về đáy hoặc đỉnh cũ của xu hướng giảm trước đó rồi mới vào lệnh .

1 Lượt thích

Dạ em cảm ơn anh ạ, tiện cho em hỏi là em lọc nhiễu như vậy có ổn không ạ?
Cần chỉnh sửa cách đọc hiểu biểu đồ ở chỗ nào nữa anh giúp em với ạ🙏🏻

Mình thấy lọc kiểu này chưa ổn đâu. Bạn tìm đọc các bài của anh Medio để xem anh ấy lọc nhiễu như thế nào nhé.
Lọc nhiễu không chỉ nhìn 1 tf mà phải nhìn nhiều tf. Còn nhìn nhiều Tf như thế nào thì phải do bạn đọc bài của anh Medio rồi áp dụng bằng con mắt của chính bạn thì bạn mới thấm được nhé.

Dạ em cảm ơn anh đã tận tình chỉ bảo ạ:heart::heart:

Để tránh tình trạng tam sao thất bản, bạn là newbie thì chỉ cần học của anh Medio thôi. Sau đó tự phát triển của bản thân. Cách nhìn của các anh em khác trong hội quán nó chỉ là để tham khảo thôi . Cảm thấy nó đi ngược lại với những gì bạn cảm nhận từ anh Medio thì mạnh dạn bỏ qua. Cứ từ Medio mà đi.

2 Lượt thích