Góc tham khảo ý kiến

Qua khảo sát vài tham phêm thì mình xác định giá sẽ giảm, cơ mà quả này thì đâu là KLQT nhỉ mọi người. Cái bên trên hay bên dưới. Xin góp ý của các bác. Lệnh backtest h1 h4 gj ngày 15/11/2018

3 Lượt thích

mình nghĩ KLQT ở bên dưới và đoạn phá đó là phá giả vì nến ở đoạn đó mạnh hơn hẳn nến xung quanh dù phá lên 2 mà cây thứ 3 đâm mạnh xuống như v thì mình vẫn thiên về phá giả hơn và thị trường lúc đó đang bị nhiễu

nến đi như này thì mình thường cho là phá giả

1 Lượt thích

Pha phá giả này căng quá bạn à =)))

phá kiểu này công nhận khó thật nếu trade thật thì chắc mình cũng lú thôi

cái trên khả năng cao hơn bác, cái dưới mấy cây nến xanh hồi lên nhưng không vượt qua dc cây nến đỏ dài phía trước, kiểu đi ngang rùi bác

1 Lượt thích

Mình nghĩ đoạn hồi nó hồi trong 1 cây nến phía dưới ấy. Nên nó ko phải KL quan trọng.

1 Lượt thích

AE đọc được tại đây cho mình góp ý kiến và ae nên backstest để kiểm nghiệm nhé

• Trong một xu hướng tăng giá đi lên bạn dóng sang ko là gì cả b cho là đi lên tiếp,giá tạo ra mô hình 2 đỉnh rồi mới hồi xuống thì ko lên đặt lệnh nữa,giá đã lấy thanh khoản ở đỉnh trước đó rồi rất dễ xiên qua klv quan trọng,kể cả dóng sang vẫn ko là gì cả cũng ko lên đặt lệnh tiếp,trong xu hướng giảm cũng vậy,giá đi xuống tạo mô hình đáy đi lên,kể cả chỗ đó ko là gì vẫn bị xiên qua klv quan trọng,trường hợp đúng 80 90%

Cái của b là như v đó,xiên là xiên

2 Lượt thích

Bạn backtest xa quá ko xuống time fame nhỏ để ktra thử đó có phải Keylevel QT hay không cũng như lọc nhiễu xem nó đã phá thật chưa. Mình hay backtest lùi tầm 5-6 tháng thôi vì có thể xuống nhiều time fame nhỏ để ktra, bạn có thể tham khảo nhé.

1 Lượt thích