Góc review lệnh

Chào các bạn, tuần này các bạn giao dịch có ổn không, mình thì đầu tuần có vào 2 lệnh, 1 SL, 1 lãi mỏng.
Sau đó cả tuần mình có việc bận và không vào thị trường nữa cho đến tận thứ 6.
Lần này mình không viết bài hỏi tại sao lại SL nữa mà là review lại những lệnh mình đã vào được hôm qua.
Mong rằng sẽ giúp ích được cho các bạn Newbie, còn các bạn Oldbie thì cho mình xin được mạn phép ạ
Vẫn là cặp AU và khung thời gian M5 quen thuộc

Giá tăng lên đến đây thì nếu chưa có chuỗi bài “mưu hèn kế bẩn” của @Medio thì mình đã không ngần ngại mà đặt lệnh mua rồi, nhưng giờ thì khác. Mình đợi xác nhận và tìm kiếm cơ hội bán khi nó phá khối OB bên dưới

Giờ thì phá rồi, mình phân vân vì không biết 1 hay 2 mới là điểm đảo chiều, giờ ngẫm lại mới thấy nhưng lúc đó mình ngu thật
Mình xuống khung M1 để soi xem cái OB số 1 bị xài chưa

Rất là mập mờ, nhưng mình cho rằng nó đã bị sử dụng rồi, ok giờ thì 2 mới là điểm đảo chiều và mình đặt lệnh bán và SL sau khối OB số 2
Trên đường giá hồi lên và mình đã vào đuợc1 lệnh mua khá đẹp

Kết quả mình TP được 1 lệnh và 1 lệnh SL ngay lập tức

Vậy là lệnh bán mình đã xác định sai điểm đảo chiều, đáng lẽ ra mình phải áp dụng bài 8 về CTTT x OB và đế SL sau khối 1 mới đúng. Cái này mình đã để ý nhưng vẫn sai chỉ vì lòng tham đòi ăn RR cao ( xuống tận M1 soi toét mắt để nhận định nó bị xài) để rồi bị vả
Bài học rút ra là những chỗ mập mờ thì cần an toàn chứ không phải ăn tham,kk
Không sao, tìm kiếm cơ hội bán nào

Giá hồi lên kiểu ruộng bậc thang nên phá qua đây là mình bán được rồi
Giờ chỉ có 2 nơi có thể bán là KLQT + OB M2 hoặc nơi bắt đầu xu hướng

và lệnh này cũng đã TP
Có thể vào thêm lệnh nữa nhưng mà vì có cái OB CSD ở XH hồi lên và quản lý lệnh tại đó thì hơi ít R nên mình không vào thêm.

Kết quả SL 1 lệnh và TP được 2 lệnh
Với mình thì hiện tại mình chỉ áp dụng các bài 6, 7, 8 CTTT x OB và chuỗi bài Mưu hèn kế bẩn để trade cho đỡ tẩu hỏa nhập ma
Cảm ơn mọi người đã đọc bài và cho mình biết góc nhìn của mọi người để cùng nhau hoàn thiện phương pháp nhé

15 Lượt thích

Chỗ bạn TP thì mình lại éc lờ 1 nhát :rofl:

2 Lượt thích

May quá, mình nhìn chart trên FXCM nó chạy khác, chưa phá, chứ nhìn bên OANDA thì chắc cũng cắt lệnh rồi, suýt soát SL luôn, :smile:

Mình cũng vào đc lệnh sell như bạn nhưng mình vẽ chùm cả 2 khối luôn vì thấy SL 10 pip nên khá ổn. Cho hỏi bạn có phải dongdongtv không :thinking:?

2 Lượt thích

Không phải bạn ơi, trước mình cũng xem kênh của bạn ý nhưng lâu rồi ko xem nữa bạn ạ

1 Lượt thích

Nay chạy qua tới AU luôn hả em =)))

quá đen cho em tôi :sweat_smile:

Mình bị ngu đoạn đó, hi vọng sẽ không lặp lại sai lầm nữa bạn ơi, :smile:

2 Lượt thích

CHo mình hỏi bạn dùng m5 để vào lệnh và dùng m5 để xác định xu hướng luôn à! trade 1 khung thời gian thôi sao

Mình thì chỉ dùng khung lớn hơn để xem liệu nó đã đến vùng nguy hiểm hay chưa thôi, còn mình vào lệnh thì chỉ xét xu hướng khung đang vào thôi bạn ơi và dùng khung nhỏ hơn để xác nhận lại, medio cũng có khuyên ko nên nhìn quá nhiều khung sẽ dễ bị loạn

1 Lượt thích