Góc nhìn của mình về lệnh GU hôm qua

Đây là góc nhìn của mình về lệnh GU ngày hôm qua

• Tại khung H4 xu hướng chính đang là xu hướng giám. Giá phá qua KTQT của xu hướng hồi xu hướng tăng => hiện tại xu hướng đang là giảm
  • Tại khung H1 giá cũng phá qua KLQT xu hướng hiện tại cũng đang là giảm
  • Giờ ta xét ở khung m15 xu hướng chính cũng là xu hướng giảm
  • Vào m5 mình thấy hiện tại sóng nhỏ đang là sóng tăng mình có vào 1 lệnh buy limit như hình giá đi xuống và khớp lệnh đồng thời mình cũng vào 1 lệnh sell limit. Khi lệnh buy đạt TP cũng là lúc lệnh sell của mình khớp lệnh. TP của lệnh Sell mình để xuống cái đáy cũ của khung H4 vì lúc đấy quay lại khung H1 thì nó đang tạo mô hình 2 đỉnh ủng hộ cho 1 xu hướng giảm
  • Lệnh sell mình đã bị dính SL. Sau khi giá phá đáy mình không đưa SL về hoà vốn vì mình nghĩ khi giá phá đáy đã tạo ra 1 cấu trúc giảm. Mình chỉ rời SL về hoà vốn sau khi giá đã chạm vào cái đáy cũ. Sau đấy giá lại tăng lên mình có đưa SL qua cái đáy cũ

Sáng nay khi xem lại thì mình thấy hình như lệnh Sell limit của mình chỉ là ăn may chặn đầu xe lửa. Nếu theo hệ an toàn thì phải sell như này mới đúng.
  • Đấy là phân tích của mình lúc đấy. Mong a e đóng góp ý kiến để mình có thể xem mình chưa đúng ở đâu cần cải thiện vấn đề gì.
1 Lượt thích

Mình thấy cả 2 lệnh sell đều có phần đánh cược mà chưa có xác nhận.
Sell đầu thì giá đang đi lên từ mô hình 2 đáy, ko biết chỗ 2 đáy này có cái gì mạnh mẽ ko.
Lệnh sell 2 thì cái râu chạm vào keylv qt tăng r :sweat_smile:
Lệnh buy đầu rất đẹp :yum:

1 Lượt thích