Góc nhìn của mình về lệnh EU ngày 17/9 của mình mong mọi người góp ý

Đây là TF H1 mình nhận định là xu hướng tăng trước đó đã chuyển thành giảm

Chuyển sang TF m15 thì xu hướng vẫn đang là giảm

Sau khi xem xét lại các TF thì mình đã tìm ra lý do tại sao lại bị dính SL

• Đây tất cả chỉ là nhận định chủ quan của mình về cặp tiền này tuần trước.
  • Vì diễn đạt của mình chưa tốt nên có thể đọc nó hơi rắc rối mong các bro thông cảm.
  • Rất mong góp ý của tất cả bro trong hội quán để mình có thể cải thiện kiến thức.
  • Có những chỗ nào về nhật định của mình cần phải bổ sung kiến thức thì mong các bro bỏ ra chút thời gian chỉ dẫn mình để mình có thể cải thiện trong tương lai.
1 Lượt thích

Giá chạm key xh giảm m15. Cái chỗ phá lên thì là phá giả nên k thể dự đoán là giá sẽ tăng tiếp đk.giá chưa phá key xh giảm mà buy là sai rồi. Giá hồi bề mà moment giảm cực mạnh thì cũng buy k fdk :)))

Xu hướng trước đó mình không ý kiến, nhưng bạn muốn mua lên theo xu hướng hồi thì phải xác định được nó phá hẳn lên đã chứ.

Mình cũng mới tham gia thị trường nên chưa có nhiều kinh nghiệm. Cảm ơn bro đã góp ý
Ai cũng có phải xanh thì mới chín được.

1 Lượt thích

Rất cảm ơn bro đã góp ý

1 Lượt thích

Sao mình lại thấy h1 nó chạy ntn nhỉ.

Chưa cần biết trước đó như nào nhưng momentum giảm mạnh đột ngột thì không nên mua ngay, mình thấy trước đó momentum bán cũng áp đảo momentum mua, nhiều khi do lực bán quá mạnh giá chỉ hồi đc lên đến fibonacci 0.5 là xuống luôn chứ không về được đến đáy cũ hay keylevel đâu bạn, theo quan điểm của mình là vậy

Lệnh sell ngay ở chỗ KLQT h1 kia mới là lệnh đẹp chứ nhỉ

EU nếu bạn để ý thì có thể đặt một lệnh mua lên ngay sau khi KL M5 bị phá, ở tầm 4h chiều thứ 6 đấy bạn. còn lệnh mua lên H1 của bạn có vẻ hơi mạo hiểm.

Đoạn này có vẻ không phải keylvel ở M15
Xem m30 xem momentum có vẻ không ổn lắm

Xem m5 tiếp để xác định nào, có vẻ không ok lắm

Cùng với đó là bạn đang đánh ở sóng hồi, và đã chạm fibo 50
Nên việc buylimid ở đâu hơi mạo hiểm

mình cũng nghĩ như bạn nó chạy theo TF lớn H1, H4

1 Lượt thích

Chỗ đấy mình nói ở trên là mình cũng ko chắc nó là KLQT rồi mà
Cái mình nghĩ lúc đấy giá đã tạo cấu trúc tăng và nó sẽ tăng về đâu rồi đi xuống

mình hiểu bn xem tf m15 thi có cấu trúc tăng và tăng đến đó chưa là j cả nhưng khi bật tf lớn hơn nè giá đến đáy cũ của tf H1 k phá dc tạo nến bao trùm giảm. lệnh này m cũng phân tích như bạn nhưng cắt lỗ ngay sau cây nến H1 giảm đầu tiên

1 Lượt thích

Giá mà mình tỉnh táo được như bạn. Nhưng giờ tại mình vào lệnh rồi khi khớp lệnh mình chỉ vào đặt cảnh báo xong rồi ra luôn nên cũng ko theo dõi lệnh liên tục

1 Lượt thích

tự nhiên lúc ý m nhìn biểu đồ thôi chứ mình vẫn tự tin giá sẽ lên tiếp đến chỗ này