( Góc Cô Thương ) Tập trung giúp trader được gì?

Chào các bro trader . Lâu lắm rồi mình mới mở bát đầu tuần được 3 lệnh Win nhưng thú thực thì chỉ có 2 lệnh
còn 1 lệnh mình rời Sl về R1 nên cũng tạm gọi là 1 lệnh Win .
Trước trong nhóm có 1 chị chia sẻ về cách để tăng tỷ lệ chiến thắng theo phương pháp mà a Medio đã dậy .
Thú thực mà nói hồi đầu mình cũng hoang mang lắm nhưng càng ngày về sau , mình thấy chị ý nói đúng hết những cái mình đã từng trải qua :

• chọn ra 1 - 2 cặp kết nhất ( kết nổ đĩa luôn nhé . iêu nó hơn cả vợ mình :)) .
  • Tìm những Key cực đẹp còn nhiễu quá thì các bạn mới nên cứ bỏ qua cho nó lành
  • Đánh theo tín hiệu của giá đưa ra , ( vẫn là câu thần chú : bám vào con sóng nhỏ ) .
  • Đừng cố gắng dự đoán giá đi đâu về đâu , cứ nhìn giá chạy mà bem . Nó có tín hiệu thì chiến , không thì thôi bỏ đi .
  • Và vẫn là quản lí vốn 1 - 2% . ( Có những lệnh đẹp mình bem tận 5% tk nhưng chính vì dự đoán nhiều lệnh đẹp cho nên mình cũng đã khá sợ vì bị market vả cho lệch gần hết hàm răng , và bây giờ chỉ giới hạn mức 2% quay đầu )

Cho nên e thấy tập trung càng ít cặp càng tốt , tập trung mổ xẻ cách đi của giá trong quá khứ để hiểu rõ nó hơn . Tập trung vào đúng 1 phương pháp sẽ đỡ bị loạn và tập trung vào 1 cách thức giao dịch sẽ giúp mình tăng tỷ lệ thắng hơn .

Con AudJpy nó chạy 2 tuần nay chả có cái điểm nào để vào lệnh và chuẩn bị hết tháng nó cho mình 3 lệnh đẹp như trong tranh . Chia sẻ cho các bro thẩm định .

Đây là lệnh số 1

Cái lệnh số 1 dính Sl thì đồng thời cũng là lúc lệnh số 2 được mở ra .

và đây là lệnh cuối cùng .

22 Lượt thích

Ăn cả 2 đầu kinh quá. Khả năng của mình thì chỉ ăn được 1 sóng tăng thôi. Chứ trade thế này thì t cũng thua, không làm được.
Mà cái việc chỉ nhìn 1,2 cặp nó cũng giống như lòng tham vậy. Khảo sát nhiều cặp là tham rồi, chỉ xem 1,2 cặp là ít tham đi mà các cụ ngày xưa có nói sai bao giờ đâu: Tham thì thâm :smiley:

7 Lượt thích

cao thủ chuyên ẩn danh

1 Lượt thích

Nhìn mà sướng mắt, giải thích cũng dễ hiểu nữa. Thanks

1 Lượt thích

nhờ có a cùng vs các anh em trong nhóm , e mới khấm khá đc hơn 1 chút a ạ .
em của bây giờ nó khác so với ngày xưa cũng là nhờ a cả .
cho nên cái nào hay ho thì e share ạ . chứ e vẫn còn bị market vả nhìu lắm ý ạ :((

2 Lượt thích

Dân nghành có khác nhỉ,k quan tâm tới RR lắm ( chắc sắp thành công r a ơi ) :+1::+1:

1 Lượt thích

có chứ bạn nhưng thôi liếm đc bao nhiêu cứ liếm :))

1 Lượt thích

thấy lệnh 3 vẽ cái keylevel mình thấy kiểu không chắc chắn ah. Trường hợp này nếu mình vẽ mình sẽ vẽ vùng key rộng ra và mình sẽ nghĩ là giá chạm rồi. Chắc phải cảm nhận thị trường tốt mới chuẩn được như vậy