Giải đáp thắc mắc video trên ytb của a medio

chào các bác, E xem khá nhiều lần video của a medio mà mãi k hiểu nổi nhiều lúc a xác định cái đỉnh cái đáy mà trong SGK cũng như ae trong hội qán k đề cập tới làm e bù đầu rối não mãi k hiểu tại sao lại như thế và e cũng để ý khi backtest cx gặp khá nhiều trường hợp tạo đỉnh kiểu kiểu vậy nhưng e chưa hiểu rõ nên k dám vào lệnh , các bác thông não giúp e với , e cảm ơn ^^

1 Lượt thích

A medio có nói là nếu giá quá lâu chưa phá ra khỏi 1 vùng ( phá lên hoặc phá xuống) thì a ấy coi đó là đỉnh( của xu hướng giảm) hoặc đáy ( của xu hướng tăng ) trường hợp như hình coi đó là đỉnh của xu hướng giảm

2 Lượt thích

e cảm ơn bác, e thấy như ảnh thì giá chưa quá lâu, với qua TF lớn hơn thì nó cũng chỉ như 1 cây nến dừng chân :frowning: giá mới đi xuống 1 đoạn xong vụt lên , thường thường e coi đấy là nhiễu

Trường hợp trên vào timefram 5m, 2m thì nó có cấu trúc thôi bạn. Kiểu như đó anh Medio có kinh nghiệm thị trường thì vào lệnh được kiểu đó (chỉ nhìn là vào đc), còn mình mới thì để ý chổ mấy cái đi ngang ấy, vào timefram nhỏ đến khi nào thấy cấu trúc thị trường thì trade, cho khỏi sợ.

1 Lượt thích

bác có câu trả lời e thấy hợp lý quá