Giải đáp thắc mắc lệnh Nzdusd ngày 31/05/2021

Đáy cũ của H1 mình xem xét khá kỹ và xác định nó đã phá rồi. sau đó thì giá đi xuống một mạch luôn, mong anh em giải đáp giùm.

1 Lượt thích

Nếu lên cái chỗ 1 lần ko gì cả rồi đi xuống KVL luôn thì có thể coi là ko gì cả nhưng giá tạo 2 đỉnh tại cái chỗ ko gì cả thì phải có cái gì đấy. Cái nữa là lệnh bạn mua lên thì khi giá đến cái vùng Đáy cũ 1H thì nên rời SL về hòa, bạn có thể thấy giá ở vùng đó phản ứng khá mạnh giữa 2 phe mua và bán. Thân!

1 Lượt thích

à ừm, mình mua thì mình sẽ dời SL, nhưng đây là back test, tại mình thấy nó hơi khó hiểu chút vì chỗ kia ko là j cả thôi.^^
Thanks bạn.

Chạm klqt h4 nhé b .

KL H4 nào vậy bạn :grinning_face_with_smiling_eyes: :grinning_face_with_smiling_eyes: :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Lượt thích

À, ok cảm ơn bác, nói chung mấy trường hợp phóng to quá như này thì đúng là khó để quyết định vào lệnh. Xác suất thôi.

À bạn ơi. mình nghĩ đấy là KLQT của D đấy chứ không phải H4 đâu. Chứ nếu đấy là KLQT của H4 thì nó bị phá rồi.

B hiểu là klqt khung lớn là đc . Chứ cách xác định klqt của khung nào tuỳ thuộc vào cách xác định của mỗi người thôi , k có gì là chính xác tuyệt đối cả . Chúc b thành công .

cũng khá khó hiểu nhưng mình thấy có chỗ cần xem lại

1 Lượt thích

Mình cũng băn khoăn như bạn, nhưng mà trong trường hợp này nếu đặt lệnh mua ở chân sóng thì vẫn dính SL như thường thôi bạn à. Kiểu chỗ bên trên mà ở TF 1h, h4 đều ko là j cả ấy. :grinning_face_with_smiling_eyes: :grinning_face_with_smiling_eyes: :grinning_face_with_smiling_eyes:

cái này b xem h4 coi mình đang đứng ở chỗ nào, nếu nó đã lên đỉnh cũ thì k mua dc nữa

nếu chân sóng là klvqt thì mình sẽ không vào lệnh limit được mà chờ xác nhận. chờ con sóng nhỏ tăng lên mới mua vào được ấy.đó là cách an toàn nhất rôi hihi

1 Lượt thích