Giá tạo xu hướng nhưng chưa chạm đến vùng mua mạnh đã đảo chiều

Mình có backtest cặp GU thì gặp trường hợp này. Giá tạo xu hướng giảm mà chưa tới vùng mua mạnh giá đã phá keylevel xu hướng giảm. Mình không biết mình sai chỗ nào. Mong mọi người chỉ giúp

1 Lượt thích

Theo hình của bạn mình thấy cái xu hướng giảm bạn vẽ nó chỉ là xu hướng hồi thôi xu hướng chính vẫn là tăng mà.
“Khi nào xu hướng hồi kết thúc” bạn tìm hiểu về từ khóa này trong khóa học của Medio ổng hay nhắc về cái này lắm :smiley:

Keylv M15 theo mình đang ở trên đỉnh, chỗ bạn xác định keylv M15 chưa hình thành vì đáy của nó là phá vỡ giả.

1 Lượt thích

oki oki mình hiểu ý bạn. Cảm ơn bạn nhiều :d

M15 mà khó nhìn thì chuyển H1 bạn ơi, chuyển hết các TF để có cái nhìn tổng quan

mình vừa xem lại thì thấy chỗ này vẫn hơi thắc mắc. Ở đoạn này bạn nói giá đi ngang nhưng mình xem lại thì thấy giá hồi lên được những 4 cây nến màu xanh. Hơn nữa 4 cây nến xanh cũng không đi trong vùng giá của cây pinbar đầu tiên. Cho mình hỏi chỗ này bạn xác định như nào thế

1 Lượt thích

Chỗ đó chỉ là cảm nhận của mình thôi, còn mình cũng không biết nói làm sao. Bạn cũng có thể coi đó là một keylv, nhưng như bạn thấy là nó hồi khá xấu xanh đỏ liên tục, keylv này có thể dùng làm target đặt TP trong một lệnh ngược xu hướng, nhưng mình sẽ không dùng làm điểm để tìm kiếm lệnh bán.

Mình thì thấy thế này, các bạn tham khảo nhé. KL quan trọng vẫn ở trên đỉnh như của bạn Sơn, đáy cũ theo mình không phải chỗ đó mà nằm ở đáy dưới dịch sang trái, 2 chỗ ghi phá giả theo mình chưa chạm đáy cũ, chỗ ghi phá thật thì là phá giả đáy cũ, các chỗ khác mình cũng nghĩ như bạn sơn. Do ko ngồi máy tính lên mình ko vẽ cụ thể ra được

1 Lượt thích

oki mình cảm ơnnnnnnn