Giá phá qua KLVQT nhưng ko đảo chiều xu hướng

mọi người góp ý giúp e trường hợp này vs ạ, giá đi rất đẹp, xu hướng tạo đỉnh đáy rõ ràng và khi giá phá KLVQT thì e chắc cú rằng nó đã đảo chiều nhưng sau đó thì…

1 Lượt thích

Còn khung ngày mà bạn

1 Lượt thích

e chỉ trade từ h4 tới h1 và m15 thôi bác, nên là e chỉ quan sát xu hướng trong khoảng đó để tránh bị rối nhận định thị trường của mình

1D thì chỉ là 1 chấm bi
2D thì có ảnh 1 góc con voi
3D thì thấy toàn cảnh thân hình con voi
4D thì thấy con voi cử động
:joy::joy::joy: mỗi khi bạn bị cái không là gì nó đấm và không thể giải thích với cái D hiện tại…thì bạn cần tìm tới 1 xái D mới ấy. Khi nào bị đấm nhiều tự dưng bạn sẽ có nhu cầu tìm D mới

2 Lượt thích

đoạn KLQT bác vẽ khả năng nó chỉ là đoạn đi ngang, xem thêm 8H lọc nhiễu mình thấy nó đi thế này

1 Lượt thích

Giá nó về cái đỉnh ban đầu của con sóng tăng nó tăng lên có gì lạ đâu b, xem video của a medio bạn để ý a trung thường target về cái đỉnh đầu của khung lớn thôi

3 Lượt thích

thật ra ko phải đâu bác, sau khi suy nghĩ thì thấy phá KLVQT chỉ là xu hướng đảo chiều chứ chưa chắc sẽ về đáy cũ, do mình quá tự tin thôi, còn bản thân mình vào lệnh ở m15 mà cứ lọc nhiễu vậy thì mãi chỉ vòng lặp thôi, mình nghĩ chỉ nên lọc nhiễu ở tf vào lệnh là đủ rồi

đúng rồi bác, chính xác là nó về cái đáy gần đó nhất, tại mình tư duy cứ phá KLVQT là giá về cái đáy sâu hơn kia nhưng thật ra ko phải, KLVQT nó chỉ xác nhận đảo chiều nhưng chưa chắc về điểm xuất phát của sóng lớn mà có thể chỉ là sóng hồi của sóng lớn mà thôi

mình thấy ý của 2 bạn ở trên đúng rồi đấy bạn. Giá nó đảo chiều nhưng nó đảo chiều tại thời điểm giá quá gần KLV khung lớn hơn rồi thì có khả năng nó sẽ không đi tiếp được. Nên xem nhiều tf sẽ thấy

1 Lượt thích

Bạn xác định đảo chiều ở H4, vào lệnh ở H4, thì phải xem cả D1.

Còn xác nhận đảo chiều ở H4, xong vào M15 H1 để tìm điểm vào lệnh thì k ổn lắm.

1 Lượt thích

mình xác định h4 đảo chiều để hợp lưu 3 TF luôn bác chứ kp vào lệnh ở h4

Bạn vào theo hợp lưu như thế nào.

Còn không phải vào theo cách H4 vừa đảo chiều giảm, H1 M15 đang giảm sẵn mà vào lệnh thì xác suất thắng thấp nhất.

nếu xác định 3 TF là hợp lưu, thì chỉ cần canh vào lệnh ở KLVQT của m15

theo mình như vậy thì không hợp lý, vì cứ dời lui khung như vậy để nói thì s không dời lui khung tháng luôn.nếu vào M15 hay H1 thì cao lắm mình xét ở khung D là quá nhiều rồi, chứ nếu cứ giời lui như vậy thì sẽ bị loạn và không có lệnh nào để vào luôn

1 Lượt thích

thông thường khi mình backtest gặp case như này thì mình hoàn toàn tự tin tp về đáy của sóng tăng đó, nhưng nếu như gặp những case phá KLVQT rồi bật lên như này thì thật sự rất dễ vào chuỗi thua và bị tâm lý, ko biết làm sao tránh

2 Lượt thích

E thấy giá phá KLVQT rồi nhưng quay ngược lên phá KLVQT giảm xu hướng vừa tạo thì có thể đi tiếp được chứ. Tức có thể xu hướng giá đang chạy theo khung lớn hơn h4 chứ k tuân theo h4.
Ý có nghĩa là, thường mình nghĩ sau khi giá phá KLVQT xu hướng tăng h4 thì giá ít nhất cần về các KLV của khung lớn hơn D1, W để đủ lực BUY để tiếp xu hướng tăng khung D, W.
Nhưng mà e nghĩ đâu cần phải vậy, ở bất cứ vùng giá hiện tại bất kỳ đều có thể xuất hiện lực BUY mạnh, mạnh tới nỗi có thể bứt KLVQT giảm h4 hiện tại. để chuyển thành xu hướng tăng để tăng tiếp vượt đỉnh được mà. Vậy mình mới có SL sau KLVQT.
Cũng giống như giá tạo 2 đáy, 2 đỉnh hoặc mô hình MẠNH nào đó (nơi này có thể xuất hiện lực lượng cung mới) rồi đi tiếp chứ k cần tạo các mô hình trên tại KLV.
Theo e hiểu là như vậy, a @Medio góp ý giúp e nhé!

1 Lượt thích

Chủ đề này đúng là mình chưa có 1 bài hẳn hoi. Đợi mình viết 1 bài hẳn hoi để anh em thảo luận những trường hợp như này nhé.

12 Lượt thích

e còn khá lăn tăn những trường hợp như thế này a ạ, trong trường hợp này giá hồi về nhưng ko vượt qa đc cây nến trước đó thì có thể coi nó là đỉnh đáy ko a nhỉ hay chỉ là vùng đi ngang

mình thấy cái đảo chiều klv, đảo chiều xu hướng nó có 1 vấn đề ở đây là, đảo khung nào?? đảo đến đâu?? vd giờ xét khung M5 bị đảo thì đảo về đâu? về khung lớn hơn M15, H1?? hay H4?? đảo về nơi bắt đầu?? bắt đầu của khung nào, cái này chắc để anh T giải thích mới rõ đc.

2 Lượt thích

Cái này chắc nhiều anh em thắc mắc. bác Trung làm một Bài chia sẻ cách nhìn để anh em trao đổi đi ạ