Giá phá qua Keylevel thì đi về đâu?

Chào a e trong Hội Quán, mình là thành viên mới gia nhập về mình có 1 số thắc mắc nhờ các bro chỉ giáo ạ ?
Mình có xem qua bài này của Medio ở cặp SP500 khung H1 thời gian video 1p30s : Price Action dùng cho những THỊ TRƯỜNG, KHUNG THỜI GIAN nào
Trong video thì medio có xác định giá phá qua key 15p và TP xuống đáy cũ chứ k xem lại TF H1, đoạn này mình bắt đầu k hiểu và lên Hội Quán nhờ a e giải thích.

2 Lượt thích

TP an toàn thì về điểm B b nhé.con nếu b xác định h1 còn tiếp tục xuống thì TP tại đáy cũ h1 an toàn rồi, gồng được thì về mục tiêu xa hơn của h1

Vậy khi giá kẹp giữa 2 Keylevel H1, H1’ thì giá phá qua xu hướng hồi cái nào thì mình tp về kevlel đối diện được không bạn ?

nếu sell theo m15 thì nên TP về B.xong rồi nằm im chờ đợi.nếu giá k dừng lại ở điểm B mà phá xuống, thì có thể tiếp tục sell theo m15 về key h1’. về h1’ nằm im chờ tiếp.phá xuống thì canh sell tiếp là ổn nhất, còn không muốn buy thì b chờ m15 đảo chiều thôi.

1 Lượt thích

Mỗi lần medio ra video trên youtube là kinh nghiệm hơn lần trc,và sẽ cách nhìn nhận thị trường khác xưa một chút ,mình xem mình cảm nhận thấy thế

1 Lượt thích

Mình cũng có cảm nhận thế nhưng up lên để a e xem có phương án nào tối ưu k ?

1 Lượt thích

Đợt này mình cũng xem lại video của bác Medio từ đầu. Mấy video đầu tiên cách xác định thị trường khác với bây giờ nhiều.

Theo mình để cho đơn giản thì H1 chỉ để tìm điểm TP thôi. Bạn trade khung M15 thì TP dựa vào H1 để có TP xa, nếu thấy chổ nào nguy hiểm mà chưa đủ taget thì tới đó mình dời sl về hoà vốn.

1 Lượt thích

Đúng là như thế nhưng mình xem medio thì nhiều khi xem key sóng hồi thì vào mỗi khung m15, giá phá qua thì tp về nơi bắt đầu sóng hồi chứ cũng k xem sóng hồi nó có key H1 mới hình thành hay k ?

cái này phải đợi a medio trả lời đó , chứ mình cũng thắc lâu rồi

1 Lượt thích

Theo mình thì giá có thể về vùng fibo 0.5-0.618, đỉnh cũ hoặc đáy cũ khung lớn, giá đến vùng nào gần nhất thì bạn nên xem xét dịch SL hòa vốn nhé

2 Lượt thích