Giá phá qua cả OB và KLQT bị dính StopHunt

Chào các b, e phân tích điểm vào lệnh như trong ảnh, nhưng vẫn bị SL. Các b xem giúp e liệu e có phân tích sai chỗ nào k ạ. Em cảm ơn!

ban xuong tf nho hon m5 co nhieu co hoi quan ly lenh.

no cham xong di xuong nhung quay len lai pha qua duong mau trang thi luc day co the tim kiem co hoi mua len luon giong bai a Medio vua dang.

1 Lượt thích

E lại vào lệnh ở cái gạch đỏ b ạ, e có xuống cả m5 để quản lý lệnh r mà không quản lý được

Theo mình thì khối OB là nguyên vùng màu trắng. Nên mình thì đặt lệnh ngay chỗ màu trắng thì mình có thể quản lý lệnh. Bạn có thể bóp OB như bạn đã kẻ thì có thể không quản lý được. Mình ưu tiên kẻ đúng và đủ, chứ bóp thì vẫn có thể dính SL như bth. (do xác suất)

Nếu là b vào ở ngay OB thì SL b sẽ đặt ở ngay sau OB hay sau hẳn cái KLQT ạ? Lúc e vào lệnh này e khá phân vân nên mới đặt entry ơ chỗ gạch đỏ và để SL sau KLQT b ạ

Nếu xác định đó là khối OB chưa sử dụng thì SL chỉ cần đặt sau khối OB là đủ r bạn. Còn nếu nó phá qua khối Ob chưa sử dụng gần Keylevel thì tìm kiếm cơ hội mua lên luôn. Giống ví dụ của bạn.

1 Lượt thích

Vâng cái này hình như anh Medio cũng có nói r mà e k nhớ ở bài nào. Cảm ơn b nhe!

1 Lượt thích

Khi trade thì trước khi vào lệnh nên kiểm tra nhiều tf bạn nhé. Những cái biểu đồ đơn giản thì mình chỉ nói trên 1 timeframe để đỡ rối chứ lúc vào lệnh thì nên kiểm tra nhiều tf. Ít nhất có 3tf cần xem là tf lớn hơn tf vào lệnh, tf vào lệnh và tf nhỏ hơn tf vào lệnh

Timeframe vào lệnh

Timeframe nhỏ hơn tf vào lệnh

Nếu bạn nhìn luôn ở tf này để vào lệnh thì chắc chắn bạn sẽ không nghĩ tới việc vào lệnh như lệnh bạn đã vào.
Vậy tại sao lại như vậy thì bạn xem 2tf rồi thử móc nối nó lại với nhau rồi chọn phương án hợp lý nhất thử xem

Lưu ý là mọi thứ luôn cần xem ít nhất 2 tf rồi móc nối nó với nhau nhé.

• Tf lớn nói lên câu chuyện
  • Tf nhỏ kiểm chứng lại câu chuyện đấy.

Nếu nó không đồng nhất thì cần suy nghĩ thêm

6 Lượt thích

em hay gặp trường hợp này. khi xem ở TF lớn thì OB chưa sử dụng, khi em xuống TF nhỏ hơn thì OB đó đã được sử dụng nhưng nó nằm ngay ở KLVQT vậy có nên vào lệnh không nếu vào lệnh thì nên đặc sl theo OB hay theo KLVQT. Mong anh Trung giải đáp giúp em trường hợp này

Anh @Medio cho e hỏi 2 câu hỏi với ạ.

1.Ở tf vào lệnh tf m15 e đã xác định được khối OB đúng và đủ, nhưng khi xuống tf m5 thì k tìm thấy khối OB nào trong vùng giá trị của OB m15, và lên H1 cũng k tìm thấy 1 cây nến màu xanh nào => Khối OB m15 là 1 khối OB không tốt k nên vào lệnh tại đó

1

3

Vậy anh cho e hỏi khối OB ở tf vào lệnh nào thì nên vào lệnh ạ, khi xuồng tf nhỏ hơn và tf lơn hơn nó cần thỏa mãn điều kiện gì ạ?

1. Tại vùng giá anh cho là OB chưa sử dụng trên KLQT, tại đó e thấy nó k BOS 1 cái đáy nào cả => như thế vẫn được tính là OB ạ?

1 Lượt thích

mình cũng có thắc mắc hơi giống câu 2 của bác, nên cho mình ké để hỏi bác @Medio luôn
trong video vào lệnh kiểu lếu láo ở 16:58 bác Medio xác định phá đáy xác định khối OB như hình, nếu nhìn ở tf này thì mình thấy chỉ có 1 cây nến xanh râu dài, còn tất cả cả nến phía sau đều không thoát ra được cây nến xanh này => nhìn giống đi ngang (chỗ này mình tính xuống tf nhỏ hơn để xem, nhưng mà chart trên tradingview lại không có), không biết là OB thì có cần xác định hồi hay đi ngang không ạ?

Với mình thì như sau:

• TF lớn có OB chưa sử dụng, xuống tf nhỏ cũng như vậy thì rất tốt để vào lệnh
  • Tf lớn không có OB chưa sử dụng, xuống tf nhỏ thì lại có rõ ràng thì mình vẫn vào lệnh theo CTTT
  • TF lớn có nhưng xuống TF không có thì lúc này cần xem xét nhé. Mình khuyên là đợi thêm 1 xác nhận đảo chiều, nếu mà vẫn vào thì nên chuẩn bị tinh thần trước để chuyển vị thế mua thành bán hoặc ngược lại.
2 Lượt thích

Nó kiểu như này này. Cái này mình dùng để dự đoán stophunt thôi chứ trong CTTT thì mình ko cho vào để đỡ rối. Tại lấy dữ liệu xa quá nên mình ko xuống tf nhỏ hơn kiểm tra được. Chứ nếu kiểm tra được thì dễ giải thích hơn.

Với mình KLQT vẫn ở trên đỉnh nhưng ở đó ko có OB chưa sử dụng nên mình mới vào lệnh ở đó. Nó giống như bài Tổng hợp mình đã viết rồi ấy bạn. Còn để mà định lượng bằng đếm nến OB thì mình cũng chưa biết phải định lượng kiểu gì. Mình cứ nhìn theo đường giá thôi.

2 Lượt thích

thanks bác, mình thì đang bối rối chỗ vẽ đường giá, đường giá thì mình có xét nó đi ngang không bác, hiện tại mình lại không có chart thực tế để hỏi, như hình này đơn giản thì mình hiểu, còn hình mà nhiều râu nến, nến xanh đỏ đan xen nhau thì mình lại phân vân. Nếu bác không hiểu ý mình hỏi cũng không sao, mình sẽ đợi bài về bóp OB để hiểu rõ hơn :smiley:

cảm ơn anh @Medio nhé !

Lệnh này mình cũng có canh như bạn nhưng mình cẩn thận hơn mà chờ ce khung nhỏ nên không mất lệnh này

1 Lượt thích

Canh khung nhỏ thì cần tm điểu kiện gì để vào lệnh b?

1 Lượt thích

Choch tk, gãy cấu trúc. 2 cái chính mình xài khi kết hợp vs pp này

1 Lượt thích