Giá ở XTB lệch so với Trading view

ae cho mình hỏi giá ở xtb bị lệch so với tradingview ạ. Hôm qua e có vào lệnh limit như hình trên sáng dậy thì bị sl luôn ạ trong khi trên tradingview giá còn cách sl khoảng 5pips. nhưng trên app báo giá đóng lệnh ở 1.82258 . Trading view giá chỉ về 1.82351. Có cách nào khắc phục tình trạng này không ạ.

giá cặp này lệch 10 pips trên tradingview so với sàn xtb ạ

tạm thời chưa có cách nào khắc phục b ạ.Để lệnh qua đêm lên bị thôi chứ ban ngày k bị đâu.

1 Lượt thích

Chơi cặp chéo nó hay bị như vậy đó bạn. Tk mình ECN cặp GA này đã gần 1pip spread. Của bạn nếu tk thường chắc chắn phải gần 2pip spread. Chưa kể đến đầu phiên buổi sáng thì spread nó giãn ra là chuyện hết sức bt.
Theo mình bạn nên chơi các cặp chính, thanh khoản nó tốt thì spread các thứ nó không giãn nhiều và ổn định hơn. 2 là đã xác định chơi cặp chéo thì không nên để lệnh qua đêm.

2 Lượt thích

khớp lệnh tầm 4h sáng . chắc là cụ đi ngay sau đó vài phút. chết tầm này thì 100% là do spread rồi. @@ Muốn sống sót qua thời điểm này thì 1 là tháo Sl , 2 là đóng lệnh :smiley:

e đăng kí tài khoản pro ở xtb đó b ơi. chắc e xóa hết cặp phụ trade cặp chính thôi. Cặp này e thấy lệch so với tradingview 10 pips lận nên đúng là ko thoát được SL

1 Lượt thích

Hic đúng r ạ. Nếu như giá chạy như tradingview thì lệnh này e hòa thôi. Nó lệch hẳn 10 pips trên app thì đi chắc rồi :((

1 Lượt thích

Anh em trade các cặp chính thôi. Các cặp phụ spread cao, có lãi thì lãi cũng ít hơn, lỗ thì lỗ nhiều hơn là đã tự mất lợi thế với thị trường rồi.

cái spread lúc mở cửa phiên sáng lúc 4H đến 5H hay 5H30 gì đấy n giật rất lớn lên đến 10 pip là bình thường.SL bn để sát thế kia gặp phiên sáng châu á mở cửa là đi rồi :))

1 Lượt thích

Medio cho em hỏi chút ạ. Trong trading view anh thường xem bên FXCM hay OANDA ạ. Em hay nhìn FXCM trong trading view thì không bị quét SL nhưng vào lệnh ở XTB toàn bị quét. Không biết cái nào chính xác hơn ạ?

Nếu bạn trade khung nhỏ nên dùng tài khoản Raw, Pro của Exness hay Tickmill sẽ tốt hơn XTB, XTB kiểu sàn không phí hoa hồng nên spread sẽ cao hơn.

2 Lượt thích

Dạ vâng anh. Em cảm ơn ạ!

1 Lượt thích