Giá không về nơi bắt đầu

Mong mọi người giải thích giúp. Tại sao giá không về nơi bắt đầu ạ.

nâng cao nhỉ, m cũng sl lệnh này

Góc nhìn của người trade theo timeframe lớn. Xu hướng giảm, giá về KL fake đảo chiều. Cũng như mình vào lệnh theo KL fake thôi

Có khả năng cái klqt giảm nó ở trên

m nghĩ ntn, giá tạo 2 đáy thất bại

2 Lượt thích

1 Lượt thích

m nghĩ giá chạm vào 1 vùng quan trọng rồi khi đặt thì chờ xác nhận thôi.
Ko biết có đúng ko nhưng m thấy đánh khung nhỏ M15 cái gọi là giá về nơi bắt đầu đúng hơn (vì nó nhanh) còn khung H4 D1 giá sẽ chậm về hơn có khi hấn đi tào lao về key khung lớn hơn rồi mới về

1 Lượt thích

Bác nhầm rồi klv QT nó bên trên cơ mà. Chỗ bác xác định đóblaf đi ngang. Nó k thoát ra khỏi cây nên đỏ hồi đầu tiewn

Bạn xem 2 cái đoạn này có giống nhau k! 1 bên h4 1 bên m15
Mình cũng thắc mắc nhưng suy nghĩ mãi k có câu trả lời đành lấy cái câu trả lời nào khiến bản thân chấp nhận thôi!
hiện chưa có! :frowning:

ví dụ như bạn vào lệnh theo m15, khi xu hướng vừa đảo chiều bạn sẽ vô H1 và xa hơn là H4 với mục đích biết mình đang đứng ở đâu để tp. Tương tự khi H4 vừa đảo chiều thì bạn vô H12 (timeframe lớn của H4 đối với mình) và làm tương tự thôi. Trong trường hợp này giá chạm Keylevel Fake của xu hướng H12, tạo mô hình 2 đỉnh đi xuống như mình vẽ ở trên.
Theo ý mình là vậy bạn có thể tham khảo góc nhìn.

theo mình giá đi như này… thấy có nhiều ae rụng ở đoạn này nhỉ???

1 Lượt thích

Hình như ad cũng rụng đoạn này đấy, ae sl nên mừng vì sl cùng ad=))

nếu mà xu hướng phá xu hướng thì ta vẽ lại nó vẫn thế mà nhờ… thì klv qt giảm h4 vẫn ở dưới!

@Medio Sếp medio có cách nhìn khác không ạ

Vì bạn xác định khung H4 vào lệnh nên mình có check lại khung D1, thấy giá tạo mô hìn 2 đỉnh trong xu hướng giảm ( dù ko được hoàn hảo cho lắm, nên mình nghĩ chỗ này là 1 sự kiện không hoàn hảo thôi.

đoạn này mình cũng SL y hệt =)))

Chổ này mình sell ở khung h4 mà dời sl về hòa vốn nó chạy mấy tuần trở lại hòa vốn rồi mới đến TP.

Mình mới vào hội quán, cũng chưa rành cấu trúc thị trường, nhìn bạn vẽ thấy rối quá, nhưng ad cũng sl như bạn thì chắc bạn vẽ chuẩn rồi
Để tìm 1 lý do thì mình cho rằng liên quan đến tin tức Mỹ sắp vỡ trần nợ công gì đó, người ta đổ xô mua usd, nên tất cả các cặp EU, GU, ...U đều giảm mạnh.
2 Lượt thích

Nó về đỉnh rồi bật lên rồi thì bỏ qua đừng đặt lệnh tại klv vữa,

2 Lượt thích