Giá EU ngày 04/10 lúc 16h

Mình có SL lệnh này và mong anh em chỉ giáo. Cảm ơn rất nhiều ạ
Mình trade khung M5 và lấy M2 làm xác nhận

3 Lượt thích

mình nghĩ nó chạm OB lớn rồi đi tiếp xu hướng lớn của nó, lệnh này mình có nhìn sau đó gióng sang ở tf lớn hơn thì mình không tìm kiếm lệnh bán nữa

2 Lượt thích

Cảm ơn bác, có thể mình không kiểm tra kỹ đoạn giá ở đó

Đoạn này lúc e sl lệnh giống như bác xong e còn nghĩ nó về nơi bắt đầu xu hướng giảm xong làm tiếp cái sl nữa :((

1 Lượt thích

Mình cũng đợi về nơi bắt đầu XH rồi đợi nó phá qua cái OB CSD con sóng tăng này, để có xác nhận vào lệnh, cơ mà dù kỹ càng như vậy nhưng không ngờ cũng bị SL do không chịu quan sát kỹ đoạn gióng sang khi bị SL lệnh đầu.

cái chỗ bạn gióng sang chưa là gì ấy, ở m5 nó là sóng. Theo mình thì cần xuống tf nhỏ hơn , nhỏ đến mức nó thành xu hướng. Xác định giá phá qua điểm đảo chiều xu hướng rồi mới bán.

1 Lượt thích

Cơ bản là trước đấy nó không rõ là xu hướng đảo xu hướng mà bạn chỉ phán đoán là nó xuống cái OB bên dưới thôi, còn việc nó xuống được hay không xuống được thì đều là bình thường

1 Lượt thích

Chưa cần nhìn xa để xem nó đã đến vùng cản nào chưa, thì lệnh này Sell vẫn đã là risk rồi
Bạn chỉ nên vào lệnh khi có tín hiệu xác nhận, kiểu như thế này…

Còn nếu không có xác nhận mà vẫn muốn vào thì quản lý vốn chặt chẽ, đi vol ít lại…

3 Lượt thích

Cảm ơn bác nhiều, mình sẽ lưu ý cho các trường hợp sau

1 Lượt thích

Bác @vietnguyen4 @nguyenduongnd90 cho mình hỏi mình xác định điểm ĐCXH ở OBCSD sau KLQT như thế này đúng chưa ạ? Mình nhận định như vậy, nhưng giá lại đi theo một chiều hướng khác. Cặp EU vào lúc chiều nay

Bác chưa quen thì đừng trade mấy tf m2 , muốn trade tf nhỏ phải xét nhiều thứ chứ không đơn thuần nhìn mỗi tf đó mà trade đâu bác, thêm nữa mấy cái OB vừa mới hình thành nó không đủ uy tín để xác nhận đảo chiều hay để vào lệnh.

1 Lượt thích

Mình dùng khối OB đó để xác thực lại CTTT nhưng mình chưa nắm được kiến thức OB mới hình thành nên mới non nớt như vậy. Bác cho mình hỏi thêm, thế nào là một OB CSD mới hình thành vậy ạ? Nó có tùy biến vào việc khi giá tạo IMB thì phải chạy thêm bao nhiêu cây nến nữa trước khi quay lại thì mới được gọi là một OB uy tín hay không? Cảm ơn bác rất nhiều.

Bác đọc lại bài này của ad xem cho dễ hiểu nhé

Còn cái quy tắc thì chủ yếu do kinh nghiệm của mỗi người xác định thôi bác, nhớ là chọn phương án an toàn nhất, lỡ kèo còn hơn là SL.

1 Lượt thích

Cảm ơn bác rất nhiều.

không phải bạn ạ. ở cái xu hướng giảm bạn đang xét thì chỗ đó là ob csd nhưng không phải key level quan trọng. Bạn đọc kỹ lại bài vùng đảo chiều xu hướng nhé [Kinh nghiệm] Sử dụng Cấu Trúc Thị Trường (CTTT) và OB - Bài 6 - Vùng đảo chiều xu hướng

1 Lượt thích

Cảm ơn bác rất nhiều vì đã chia sẻ ạ.

1 Lượt thích

mình thì nghĩ đơn giản là đoạn hồi kia chưa đủ cơ sở hay “đẹp” để cho là xu hướng giảm

1 Lượt thích

Cu cậu 2k4 mà đã trade rồi cơ á. Tài năng trẻ thật sự