Giá đổi chiều liên tục, break KLV là sao ạ? Mọi người giải thích giúp em ca này với

Chào Hội Quán!!!
Em có trường hợp này lưu lại nhiều lần rồi, ở nhiều timeframe khác nhau cũng đều gặp trường hợp này

Giá đổi chiều liên tục
Hay do em chưa hiểu đúng phương pháp?
Em thấy giá chạm KLV khung lớn, đảo chiều break KLV 15
Thì em đợi giá hồi về KLV 15p của Chiều giảm canh sale
GIá lại đổi chiều 1 lần nữa!!!

Mọi người giúp em với ạ, em cảm ơn

Thị trường đang muốn giết hết các trader đó b, mình cũng bị dính nhiều sl, cặp EURUSD,GBPUSD mấy ngày nay rồi

1 Lượt thích

mình cũng giông b ảnh 1 giá nó phá KLV QT H1 rồi mà gặp cái OB H1 ở đó nó tăng lên phá qua nơi bắt đầu giảm của nó luôn. Góc nhìn của a @Medio như nào về trường hợp này a

Mình không rõ SMC
Nhưng mà kiểu đảo chiều như vầy mình bị không dưới 3 lần, ở nhiều TF khác nhau nữa chứ
Mà mãi vẫn không hiểu tại sao @@

Đây là những gì mình đã phân tích vào vào lệnh ở vùng này.
Đầu tiên mình xét TF H1
XU hướng đã đảo chiều nên mình tìm lệnh sell
Thị trường đi thế này thì mình rất tự tin.

Sau khi phân tích ở TF H1 xong mình vào TF vào lệnh là M15 thì mình vào được 2 lệnh
nhưng kết quả đạt 0R.

Sau khi 2 lệnh mình ngóng chờ và cuối cùng k được gì thì mình quyết định nghỉ vì hơi có chút tâm lý Nên mình sẽ nghỉ một vài ngày, xa rời thị trường để lấy lại cân bằng. Theo kinh nghiệm của mình khi mình cảm thấy có chút cay cú với thị trường thì sau đó tâm lý sẽ làm cho mình nhìn thị trường nó sẽ bị bóp méo.

2 Lượt thích

Cảm ơn bro đã chia sẻ
Lệnh 1 của mình cũng y hệt vậy mà mình không quản lý được lệnh nên SL luôn :<
Lệnh 2 thì mình không đủ minh mẫn để vào rồi :smiley:

Đây là góc nhìn của mình và lệnh mình đã vào bạn tham khảo thử xem nhé

OK mình kiểm tra thêm khung lớn

Rồi quay trở lại khung H1

Mình xuống khung M15 như của bạn nhé

(Chỗ này mình chả thấy OB nào ổn nên vẫn vào theo KL để SL 20 pips với cả RR cũng hơn 6 vậy là ổn rồi)

Đến thời điểm này bảo nó đảo chiều tăng tiếp thì với mình chưa. Xem cả khung nhỏ thì nó vẫn chưa phá.

Tất nhiên giờ mình không bán nữa, đợi có tín hiệu khác đúng theo dự tính ban đầu mới bán.

3 Lượt thích

Mình rất thích lệnh 2 bởi vì trước đây mình cũng giống bạn. Khi bị SL lệnh 1 rồi thì tâm lý với lại khi giá đi lên thường nó đi mạnh làm cho mình k dám vào lệnh 2. Nhưng sau nhiều lần đưa ra kế hoạch rồi k vào thì mình xác định xác xuất mà giá đi lên ở điểm lệnh 2 và phản ứng xuống là rất cao đủ để mình quản lý lệnh. Vấn đề là mình nên đặt SL xa đỉnh chút bởi vì momentum nó có thể phá xa lên.
Với lệnh 2 mình xác chấp nhận rủi ro nếu bị SL bởi vì khi giá đi theo kế hoạch là phải vào nếu bị SL thì có thể sẽ học hỏi dc cái gì đấy còn nếu mình k vào mà bị lỡ lệnh thì có thể tâm lý tiếc nuối làm cho mình lại đi tìm lệnh sell có khi lại gặp lệnh sai một cách vớ vẩn.

2 Lượt thích

Cảm ơn mọi người đã chia sẻ
Đây như bài học thêm về cả tâm lý cho em nữa
Để em quan sát thêm thị trường và sẽ note lệnh này lại nữa

Đoạn này là đi ngang chứ sao lại là klv a nhỉ

Thì đúng là nếu nhìn ở khung lớn thì nó đi ngang nên sau khi đắn đo mình không vào theo khung nhỏ nữa.

Lệnh hơi ngược nhưng khá đúng cấu trúc thị trường nhỉ :))
Đây là đoạn giá sau khi break keylevel qtrong h1 và hồi lên nha

5 Lượt thích

Anh ơi
Nay nó break lên luôn rồi
Thì những trường hợp nó chạy bát nháo vầy
Break rồi không về tới nơi bắt đầu xu hướng
Thì mình có cách nào né không anh

2 Lượt thích

phân tích và vào lệnh hay đấy b. Chuẩn đét

1 Lượt thích

m giải thích 1 chút theo smc, nó k liên quan đến muc này lắm nhưng chắc ksao, vì m gt chủ yếu theo cttt đã bỏ đi phần liquidity và mitigate ở tf nhỏ.
h4 tăng, chỉ tìm lệnh buy

4 Lượt thích

Cảm ơn bạn nha
Mình cũng mới thôi, vẫn còn phải học hỏi nhiều

Cảm ơn bạn nhiều
Mình thấy nhiều người có thêm phần SMC để giao dịch, tối ưu RR rất tốt
Mình thì chưa chạm tới mảng đấy, chỉ biết sơ sơ, còn phải học hỏi hoàn thiện nhiều nữa

Khung M15 đó là Key QT của M15 nhé bạn

Anh ơi, mở H4 thì nó về đỉnh cũ rồi, bán nguy hiểm chứ anh nhỉ.