Gia' của sàn XTB và giá tradingview khác nhau?

Chào tất cả ae trong hội quán . Trong khi trade e thấy giá ở sàn XTB và giá trên tradingview có một chút lệch nhau không biết là tại sao . Và trong trường hợp đó mình trade theo giá sàn mình giao dịch hay là trade theo tradingview vậy ak ? . Rất mong mọi người cho e xin ý kiến ạ .
Em xin cám ơn !

Theo mình biết thì do lệch spread của sàn đó, nên khi đặt lệnh thì cộng thêm spread sàn thêm vào. Mình cũng trade XTB

1 Lượt thích

Vâng . Spread thì e cũng biết ak . Nhưng e thấy giá nó chạy khác ý ak

bạn có ví dụ minh họa không

1 Lượt thích

Giá thì nó không khác đâu bạn. Có nến nó khác thôi vì họ tính múi giờ mở cửa khác nhau ở sàn bạn xem trên TradingView và XTB. Thường thì sẽ có 2 kiểu sàn có múi giờ GMT + 0 hoặc GMT + 2.
Nên bạn nhìn thấy nến 1h thường nó giống nhau như 4h, D trở lên hay khác là do điều này.
Nên mình cứ phân tích theo TradingView rồi vào vào nên tảng của sàn đặt lệnh thôi.
P/s: Vẫn có những trường hợp nến các sàn khác nhau như râu, gap là không hoàn toàn giống nhau nhé. Nhưng ít gặp thôi.

1 Lượt thích

dạ đây ak , giá chạy cũng như e đo fibo thì nó có hơi khác khác ak

vâng e thì vẫn phân tích trên tradingview nhưng sang kia e thấy nó hơi khác , a xem nhìn qua hộ e xem phải vậy không ak

đây là thời điểm 4h sáng giao phiên Mỹ với phiếu Á mỗi sàn có một độ thanh khoản khác nhau nên điểm này nến nó giật khác nhau nhé. cái này không ảnh hưởng lắm đâu.

1 Lượt thích

vậy nếu trade thì mình theo bên tradingview hay theo sàn để vào lệnh ak

Giá không lệch nhau đáng mấy. Bạn cứ phân tích trên tradingview rồi copy thông số vào sàn cũng được. Sẽ có những trường hợp trading view khớp lệnh hoặc chưa SL mà sàn chưa khớp lệnh , SL rồi thì hầu hết là chết lúc 4h sáng nhé. Ngoài thời điểm này ra mà bạn bị quét SL trên sàn mà tradingview chưa bị quét thì bạn ra mua ngay thịt chó ăn giải đen ngay nhé. :))))

2 Lượt thích

:joy::joy: vâng em hiểu rồi ạ . E cám ơn !