Giá chưa chạm đến keylevel đã quay đầu

Mọi người cho hỏi vì sao lệnh của mình dính SL vậy ạ. Rõ ràng là giá chưa chạm đến keylevel nhưng đã đảo chiều?https://www.tradingview.

com/x/ec1MmycA/

mình thấy cây KLQT của xu hướng giảm phải ở trên đỉnh á bạn, các cây nến sau chưa phá đươc qua cây nến “xanh” kia thì coi như giá chỉ đi ngang thôi

2 Lượt thích

m cung nghĩ là key giảm fai nằm trên đỉnh bạn ạ

giá đã hồi về đến vùng fibo 0.5 - 0.618

fibo chỉ là dấu hiệu thôi bác phải kết hợp với KL, đỉnh đáy cũ hoặc mô hình 2 đỉnh, 2 đáy mới vào được lệnh nha

Đây là khung H4 nên đó là keylevel quan trọng đúng rồi bạn à.

Giá nó đã 2 lần test cái đáy gần nhất rồi đi lên, nên nhận định giá nó phải đi xuống cái keylv bên dưới không còn chắc chắn nữa

10 Lượt thích

Cùng ý kiến như bạn Sơn nhé.
Lần 1 bạn đặt lệnh bán tại keylevel quan trọng bán xuống OK, lần mà nó lên lại bán xuống thì tỉ lệ win nó giảm đi nhiều rồi, lần 3 thì còn mong manh nữa.
Đừng cố chấp nghĩ nó phải giảm nhé. Nó đã tạo 1 cái keylevel mới thì rất có thể đó cũng là nơi đảo chiều tuy yếu nhưng vẫn xảy ra nhé

7 Lượt thích

mình cũng canh con UCHF này từ tuần trước rồi. nhưng giá chạm klv bên trên lần 2 mà không đi thẳng xuống mà cứ lừng khừng lừng khừng. Thế là bỏ luôn không theo dõi con này nữa :)))

1 Lượt thích

Trên này mình thấy 2 người xuất sắc, trong đó có bạn.
Mỗi bình luận của bạn đều cho mình 1 bài học.
Thanks!!!
linhpiclu2@gmail.com

1 Lượt thích

Vậy nó có vi phạm cái lý thuyết khi giá tạo xu hướng hồi thì phải hồi về đỉnh cũ hay keylevel quan trọng không ạ? Tại trường hợp này lý thuyết này không đúng. Anh Trung giúp em xử lý nếu gặp trường hợp tương tự lần sau được không ạ.

theo mình TH này ở H4 nó đi SW ntn nên khi phá thì nó có thể phá lên or xuống .

1 Lượt thích

Bạn nên hiểu lại cái lý thuyết đấy là “khả năng cao sẽ hồi về” chứ ko nên hiểu là “phải hồi về” (chắc chắn) nhé bạn…

2 Lượt thích

Mình cũng nghĩ như bạn, SW là Phi hướng, giá đang định hình lại xu hướng