Giá chạy tạo klv chính không phá được trong xu hướng đấy lại tạo klv gần mình nên chọn cái nào?

Cho e xin hỏi nếu như giá chạy tạo ra keylevel nó chạy rất lâu không phá qua được keylevel chính trong xu hướng chạy rất lâu đấy nó tạo ra keylevel mới gần mình nhất thì mình nên di chuyển keylevel sang keylevel gần mình nhất hay chờ keylevel chính phá ra ạ?

nếu chọn klv gần nhất là phải tìm điểm mua nếu chọn klv giảm tìm điểm bán

2 Lượt thích

Mình đọc ko hiểu rõ ý b hỏi luôn

1 Lượt thích

mình nên chọn klv gần mình nhất hay klv ở xa mình nhỉ nếu chọn klv gần nhất là phải tìm điểm mua nếu chọn klv giảm tìm điểm bán

Trương hợp này giá đang kẹp giữa 2kl ko nên mua bán, nếu bạn muốn nó đồng thuận thì đợi cho xu hướng đang xét đó cùng tăng hoặc cùng giảm để vào lệnh, hoặc vào khung thời gian nhỏ hơn tìm điểm đồng thuận để trade

1 Lượt thích

Bạn xem video mới của a Trung trên youtube sẽ hiểu ra thôi. hihi

1 Lượt thích

Video nào nhỉ bạn cho mình xin tiêu đề với

Tìm điểm VÀO LỆNH HOÀN HẢO theo PRICE ACTION từ A đến Z - 3 đây bạn

2 Lượt thích

bác nên quay về với make forex simple rồi. bác đag loạn pháp r

1 Lượt thích

bác này đang tẩu hoả nhập ma như em rồi :v:

1 Lượt thích

Ad có trả lời 1 bình luận. Nếu giá kẹp giữa 2klv thì ta hãy cưỡi trên con sóng nhỏ.

3 Lượt thích

mik nói như này không biết có dễ hiểu không như a trung nói tìm qoan trọng nhất là SL=> TP=> ET … sl sau key levell qoan trọng là ok nhất (SL) và sau đó lọc các time frame lớn hơn và nhỏ hơn cái time frame vào lệnh để tìm ra cái lý ro rõ ràng là giá nó hoàn toàn có thể đi tiếp đó là (TP) VÀ thường thì mjk ít nhất cũng phải 1;3 (ET) mới bõ mạo hiểm tiền … ////////// lệnh của bạn có SL rồi nhưng mjk nhìn không chắc chắn có thể đi lên hay xuống nên lệnh này không trade //////// chắc bạn trade chưa nhiều chứ a trung nói hết rồi //// mjk mới cũng như vậy sau thua khoảng 100 lệnh cả backtet tự ngộ ra từ lệnh thua SAU XEM LẠI mới thấy Ô A TRUNG đã nói rồi à … NHIỀU KHI GIẬT MJK LUÔN … NÊN NHƯ VẬY MỚI XEM VIDEO VÀ BACKTET TỚI LÚC BỎ NGHỀ :slight_smile:

1 Lượt thích

Vẫn trade ở khung 4H thì đợi giá phá qua KLV 4H hoặc cái đáy kia thì mới gd. Còn k thì b xuống khung nhỏ hơn mới áp dụng được cái KLV gần kia