Gbpcad ngày 03/05 - có phải mình sai ở chỗ xác định vùng chưa là gì?

2 Lượt thích

• Ý kiến cá nhân của em bác tham khảo ạ.
1 Lượt thích

Thế thì phải nâng cấp về liếm và quét lên 1 tầm cao mới thôi :joy::joy::joy:, chả lẽ ko giải thích đc à :roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes:

1 Lượt thích

mình cũng ngờ ngợ cái chỗ chưa là gì cả!

nó về keylv fake rồi bạn

1 Lượt thích

Với cá nhân em trong trường hợp này thì:

• Khối OB ở xu hướng hồi giảm bác vẽ, ở khung m15 e thấy nó có 2 lớp,
  • Lần đầu tiên giá đã chạm lớp tường thành 2 rồi bật lại rồi, tiếp tục quay lại.
  • vì mh đi theo xu hướng hồi ( ngược xu hướng chính) lên thường sẽ đặt cảnh báo quan sát cả Momentum để vào lệnh ạ. chứ e ko dám vào thẳng như vậy.
  • Nếu vào thẳng thì OB phải ở KLQT của xu hướng hồi và xác định được xu hướng hồi vẫn chưa tới vùng có thể xẩy ra đảo chiều.

==> lần 2 quay lại OB momentum, tuy nhiên nó lại phá lên trên điểm mà lần đầu giá trạm OB CSD (có thể báo hiệu XH hồi sắp kết thúc).
Hơi lăn tăn, mà lăn tăn thì ko lên vào.

1 Lượt thích

Lỗi này mình từng bị rồi, bạn mới mở chart và bạn nhìn cái xu hướng gần nhất là xu hướng giảm có OB csd đúng và đủ, rồi bạn xét cái vùng giá hiện tại chưa là gì và bạn sell. Nói chung quy trình không sai nhưng sai ở chỗ là cái xu hướng giảm bạn xem đó chỉ là xu hướng hồi của cái xu hướng tăng trước đó. Xu hướng tăng trước đó là xu hướng chính. Nếu bạn muốn dùng chữ (Đây chưa là gì) thì chỉ áp dụng được khi xu hướng bạn đang theo là xu hướng chính thôi. Bạn nên xem bài viết này của admin để hiểu thêm. Mưu hèn kế bẩn trading - Bài 3 - Không là gì là gì?

4 Lượt thích

Tức ý bạn là khi giá chưa phá qua vùng giá đảo chiều của xh tăng trước đó thì cái chưa là gì ko áp dụng được đúng ko!!

2 Lượt thích

Đúng đó bác . Vùng chưa là gì chỉ áp dụng khi đã đảo chiều xu hướng cũ . Chỗ bác cho rằng ko là gì thì nó là KLQT của xu hướng tăng nhỏ .

1 Lượt thích

Trường hợp này nhìn đơn giản mà ta. Sao lại vào lệnh Sell được.

4 Lượt thích

uhnm mình nghĩ nó phải về key quan trọng!