GA 1 tuần đầy sóng gió . Các anh em mổ xẻ em nó cùng mình với

Tuần này mình bị say sóng em này . kết thúc hôm nay thì sụt giảm 20% tk :))
tất cả chỉ vì quá tự tin với các phân tích của mình và nhồi lệnh đại pháp :)) ( giá đi đúng thì mình nhồi thêm nhưng sau đó thì bị market vả lại )
Trường hợp này có anh nào gặp qua chưa , thông não hộ mình phát , sắp tàu hỏa nhập ma đến nơi rồi :))

Đang giao dịch AJ quen tay chạy sang ông tướng khác y như rằng kiểu gì cũng bị ăn vả :))

2 Lượt thích

@Medio a xem giúp e câi m5 như này có phải là phá ko a. Vì e gặp nhiều trường hợp kiểu này thì hầu hết đều là phá thật

Khi giá về MKL m15 lên TF H1 chỗ m15 xấu nên mình theo H1 luôn , mình chỉ đặt limit tại MKL còn KL chỉ vào khi có tín hiệu nến đẹp hợp lưu fibo hoặc tạo 2 đỉnh đáy . GA sell được 5R mà vì đã đặt limit buy nên gồng => toang ko được gì :expressionless:

của e cũng y như bác luôn :))
nó về dưới key tăng h1 thì e đang chờ sẵn 2 lệnh limit ở đấy mà . Không hiểu con này nó đi dị vãi hay do nhân phẩm mình vẫn còn đang kém :frowning:

1 Lượt thích

mình nghĩ đỉnh cũ h1 nó rộng thế này

1 Lượt thích

Theo e mò mò thì nó ntn @@

To thế sl chắc rộng như sông hồng a oi hahaaa

1 Lượt thích

a nghĩ là đoạn sideway nó tính là 1 cây hồi rồi nhưng nó đi ngang nên ko tính, cây đỏ đâm xuống là xác nhận là hồi, méo biết phải ko :))

1 Lượt thích

hình như chổ bạn xác định là cản chính của m15 theo mình chỉ là klv fake thôi, tại trc đó sóng giảm 1 mạch

1 Lượt thích

nhờ câu nói của bạn mà e xem lại kĩ càng hơn , e đã hiểu ra lỗi sai của mình rồi ạ . Thank bác

Em nghĩ tf nhỏ đi vậy chắc ch phá đâu a =))

@Medio ko liên quan nhg cho mình hỏi vẽ độ rộng của key level ntn để cho khách quan nhất. Nhiều TH vẽ rộng quá tưởng giá chạm kl bật lên rồi nhg ko phải

1 Lượt thích

công nhận nếu mà phải kẻ cả cái vùng như này thì đúng là e cũng phải vái con GA =))
sau lần cạch mặt mấy con G luôn cho đỡ nhức nhói

câu hỏi này e thấy hơi khó trả lời a ạ :)) về độ rộng của key thì e thấy cũng còn tùy thuộc vào râu nến
và khi mình backtest nhiều mình sẽ có cái nhìn khách quan hơn a ạ .

Chạy khó chịu thật sự, không dám xem mấy cặp phụ này luôn ak, nhưng t backtest thì thấy TP về cái đỉnh hay đáy cũ là đc rồi, nếu đc 2 hay 3R là đẹp rồi, như vậy dễ tp, muốn ăn nhiều thì ăn ít lại để sống lâu mà ăn đc nhiều :))))

2 Lượt thích

Đây là cách nhìn của anh nhé. Nhìn M15 thì nó rõ ràng rất đẹp rồi. Có điều thằng H1 nó chưa phá xu hướng giảm chính nên thắng M15 ở chỗ đó nó bị đập là bình thường mà. Có điều con này đi dị thật chưa chạm chỗ có lực tăng mạnh mà lên ầm ầm. Anh cũng có lệnh sell như em đc 2.6R rồi về hòa vốn.

1 Lượt thích

https://s3.tradingview.com/snapshots/w/Wwyylvwa.png đây là lệnh win GA tuần rồi của mình

1 Lượt thích

cái chỗ H1 giảm chính đến lúc e vào xem m15 thì lại cho rằng nó phá thật mới cay chứ :))
giờ nhìn lại nến thì đúng thật là quá sai lầm a ạ :))

Mình hay trade cặp GA này, mình thấy GA rất tôn trọng Keylevel Quan trọng của H1 vs H4. Đôi khi xuống TF nhỏ hơn là m15 hoặc m5 để soi, nhìn thì thấy có vẻ đã phá được KL H1 Downtrend, nhưng thực ra vẫn chưa phá được KL H1 Downtrend, nó đi Sideway tại vùng này gần 6 ngày, tối qua có tin về FOMC nên phá được vùng Sideway này.