FX-Blue - Công cụ backtest cho anh em

Hôm trước trong Hội Quán có bạn nào đó nói đến FX Blue như 1 công cụ backtest hiệu quả. Mình thử đăng ký account miễn phí trên FX Blue, họ yêu cầu xác thực bằng số điện thoại(cái này anh em nên lưu ý nếu không muốn để số điện thoại của mình trên internet).
Sau khi xác thực xong thì mình có thể đăng nhập và download gói cài về. KHi cài thì nó tự động cài vào phần EA của MT4 (bạn có bao nhiêu MT4 folder thì có thể chọn cài tất vào).
Tool này chỉ hiển thị trên Visual mode trong backtest thôi.

Khi chạy backtest thì nó yêu cầu đánh username/password vào để nó đồng bộ dữ liệu lên trang FX blue giúp mình có cái nhìn tổng quan về lãi/lỗ.

Một cái bất tiện là không có phân tích nhiều TF (hàng Free mà) hoặc là mình chưa biết nếu biết mình sẽ lại update.

Tranh thủ chia sẻ, nếu có gì anh em đừng gạch đá nha.

Ah, đây là link tới trang nha: https://www.fxblue.com/

5 Lượt thích

Sao k lên tradingview cho nó nhanh bạn ơi. Mình cũng có phần mềm backtest nhưng nó chỉ mở đc 1 TF. Muốn mở sang các TF khác thì bạn lại phải lôi ra thêm cái nữa. Nó phức tạp và bạn k muốn lưu lại hình ảnh cũng khó ghi chú cũng khó. Cái này chỉ khác cái là k có mạng vẫn backtest đc thôi.

1 Lượt thích

Hì, tradingview mình cũng dùng nhưng nhiều anh em chưa mua bản Pro đc thì có thể sử dụng mấy cái free như một option.

1 Lượt thích

Uh. Không phải gì nhưng mình thấy đã xác định theo nghế trading thì phải đầu tư thôi. Nghiêm túc và thật là chuẩn thì mới thành công đc.

2 Lượt thích

Mình khuyến khích mọi người sử dụng TradingView vừa để backtest vừa để phân tích cho chuẩn. Xác định theo nghề, muốn kiếm được tiền thì nên nghiêm túc đầu tư. Chi phí cả tháng cũng chỉ bằng bữa nhậu, nếu như vậy cũng không đáp ứng được thì lấy vốn đâu để đầu tư.

9 Lượt thích

Kb ae có gạch đá mình k. Mình vẫn là 1 trade đang bơi về bờ nên hơi tiết kiệm tí. Hàng tháng đầu tư 100k mua bản pro tradingview của mấy bác bán theo Tháng ý để backtest. Chưa đủ kinh phí để chơi bản quyền luôn cả năm.

4 Lượt thích

Anh em đồng cảnh ngộ!

1 Lượt thích

Không ảnh hưởng gì đâu bạn. Mình muốn mọi người quy chuẩn theo TradingView vì công cụ tốt, giao diện đẹp, sau nhìn quen vào biểu đồ giao diện TradingView nó thành 1 phản xạ. Nên kể cả dùng bản TradingView free chỉ backtest được khung ngày cũng không sao cả.

3 Lượt thích

Mình cũng thế mà bạn ơi, cố gắng duy trì đến black friday nó sale thì múc gói 1 năm như medio nói :D.

1 Lượt thích

bác mua ở đâu uy tín thế bác. em xin info với. tradingview của em cũng sắp hết hạn

1 Lượt thích

Mình vừa gửi fb e nó qua tin nhắn cho bác đấy

1 Lượt thích

Kaka bơi gần bờ rồi giờ có đợt là mua luôn cho tiện. Nhất là trade dài hạn đặt cảnh báo

Trading view backtest không biết có chỉnh được vào lệnh, số lot và lãi lổ tương ứng ko các bác, mình kiếm hình như chưa thấy ?

e mua tk tradingview pro hết 100k 1 tháng .

1 Lượt thích

Bác nào chưa có điều kiện thì lập 2 email + thẻ visa. Tháng đầu dùng mỗi lần 1 email, nhớ là tới ngày thứ 29 thì out ra.Mỗi tháng mất 1usd thôi.

3 Lượt thích

bác ơi nói rõ thêm đi :yum: :yum: :yum:

1 Lượt thích

Bác vào đăng ký TK pro của trading view. Nhập thông tin Tk visa vào. Trong TK phải có hơn 1usd. Trading view sẽ trừ 1usd trước, tới 30 ngày sẽ thanh toán tháng đăng ký nếu ko out ra. Tháng sau dùng mail khác. Cứ vậy thôi.

3 Lượt thích

Có lẽ đây là cách họ dùng để get trial rồi bán lại. Hề hề. Em cũng đang mua kiểu này :smiley: mỗi tháng 100k ^^

1 Lượt thích

Cái FX Blue này chạy đa khung thời gian được nhé.
Mình cũng mới xài thử, đang bị 2 vấn đề mà chưa giải quyết được, đó là:

1. Tài khoản fxblue trên web nó lại kết nối với TK demo của mình nên lấy kết quả GD Demo chứ không ghi nhận kết quả giao dịch backtest.
  2. Vì không kết nỗi được kết quả backtest nên mỗi lần khởi chạy lại thì như mới (với chỉ số vốn ban đầu và chưa giao dịch gì cả).

Bạn nào biết cách khắc phục thì giúp mình nhé!
Cảm ơn nhiều.