[Exness] lỗi không cắn SL đúng điểm đặt

Hôm nay mình có đặt 1 lệnh Buy GU với giá 1.38516 và SL ở giá 1.38382
với khối lượng là 1.47 lot
Theo tính toán của mình thì giá trị SL của mình là 134 pip ( khoảng 13.4 pip )
và lúc đó mình tính toán là SL thì sẽ mất khoảng 197$
Thế nhưng khi SL thì mình mất tận 448.35$ ( khoảng 30 pip nó mới SL)

Mình hỏi ai đã giao dịch trên exness nhiều có bao giờ bị tình trạng thế này không

@@ bác đánh vào giờ ra tin nó dãn spread ra thì phải chấp nhận thôi

1 Lượt thích

trời lệnh mình từ trưa mà có phải giờ tin đâu, nó đâu có tin gì đâu, giãn spread gì mà kinh điển vậy

1 Lượt thích

e tai khoản raw cũng vừa bị một phát. sl 12 p mà nó lên đến tận 24p. vừa thua mà lại còn vừa tức. tự nhiên phải chịu rủi do gấp đôi. các san khac trắc cũng bị

mình hỏi thì các sàn khác không bị thế, có mỗi exness bị, đúng là tự nhiên lỗ gấp 2, mình có email support xem gỡ lại dc chút nào ko =)), chứ cứ thế này mất khác đấy ko đùa dc đâu hehe

Nếu không có tin tức thì bác cứ email để họ hỗ trợ.

mình không rõ tin tức hay không, nhưng lệnh mình vào có tin tức gì đâu, lúc trưa vào nó chạy ì ạch, vừa này vào thấy SL âm qua số tiền mình tính nên xem lại mới biết
mình Cứ support xem nó thế nào,

1 Lượt thích

Hóng ket qua cua bác, bác dùng tk gì vậy ạ

Exness hay giãn spread lúc biến động đầu tuần hay có tin tức lắm. Mọi người ai dùng nhiều Admiral Markets chưa? Sàn Úc này mình test spread ngang ngửa IC Markets mà phí cũng 3$/ 1 chiều thôi.
Còn dùng thời gian dài xem biến động thế nào thì phải test thêm.

1 Lượt thích

Mình thấy lúc vào đầu phiên âu hay có thanh khoản tăng đột ngột lắm nên hay bị trượt. Chắc bác bị dính lúc đó

1 Lượt thích

Exness cái này hay bị giật do tin ra, đánh forex còn đỡ, đánh vàng thì còn bay nhanh hơn. Nó báo đóng lệnh lúc 12h30 đúng cây nến dài tin ra. Exness cái gì cũng ok ghét mỗi cái giới hạn pips đặt limit với SL nhiều lúc muốn đặt sát sát tí ko đc, nhất là các cặp chéo 70~100 points khoảng cách tối thiểu.

3 Lượt thích

Mình dùng tài khoản cTrader ở IC Markets cũng bị giãn spread thành âm gần 2R lúc ra tin đây, chắc sàn nào cũng bị bác ạ

1 Lượt thích