EURUSD 20.08.21 Anh chị trong hội quán xem giúp em như này đã phá vỡ thật chưa ạ

Giờ tìm Buy thôi. Thật ra thì chỗ này mình thua 2 lệnh vì nghĩ rằng xu hướng phải tăng.

Giờ thì xuống Timefame nhỏ để ktra lại 2 điểm là KL qt mà mình cho là phá qua thì giá đảo chiều và cái chỗ mình cho là phá rồi có phải là phá thật chưa.

Nhưng cái chỗ mà ban đầu mình cho là phá vỡ thật thì nó như này.

Nhưng mình vẫn ko tự tin vào khẳng định này lắm vì nếu xuống M5 ktra thì nó lại là phá vỡ thật.

Vì vậy mong anh chị trong hội quán chỉ bảo để em tích lũy kinh nghiệm thêm về trường hợp này.

2 Lượt thích

bạn backtest tháng nào v, có ngày giờ rồi mà mình kiếm mãi k ra :sweat_smile: :sweat_smile:

ngày 20/08/2021 á bạn

mình dùng trading view bản free nên k nhìn khung nhỏ xa đến v đc nên sẽ giải thích theo khung lớn nhé

trường hợp này n chạy theo khung lớn chứ theo khung nhỏ thì lệnh của bạn có thể thắng r. mà đoạn bạn mua thì ở tf nhỏ đang xh giảm mà mua nv hơi rủi ro, cứ theo con sóng nhỏ cho chắc.

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn đã quan tâm nhé, mình vẫn chưa tìm thấy sự tương đồng trong cách giải thích của bạn có lẽ mình cần lưu lại lệnh này để ngẫm nghĩ sau. Cảm ơn bạn nhiều nhé.

1 Lượt thích

Thay vì xác định thật giả rồi đặt limit thì bạn hãy đặt cảnh báo tại các vùng bạn nghĩ giá hồi về, lúc này vào tf nhỏ hơn khi nào thấy rõ đỉnh đáy thì lại xét như bt, vì là tf nhỏ nên kéo theo sl cũng nhỏ lại, tp1 theo tf nhỏ, tp2 theo tf lớn. Vì xét cho cùng klv quan trọng hay đỉnh đáy cũ trùng fibo 50 chỉ là nơi có xác xuất xảy ra đảo chiều thôi.

1 Lượt thích

Cảm ơn góp ý của bạn nhé.