EU ngày 7/5/2021

Trưởng thành là không nhồi lệnh, chấp nhận cắt lỗ khi đánh láo.

Khi giá chạy đến đây, tự cười khẩy 1 cái.
Thực bị những pha SL thế này có cảm giác hơi khó chịu thật. Chẳng thà nó đâm mạnh qua đi. đây nó đâm qua rồi quay ngược lại. vài tiếng sau đó quan sát làm bản thân khá là khó chịu. Thật may là đến nonfam giá đâm mạnh qua SL cho đỡ phải lăn tăn
__
Mở bát đầu tuần dương 3R cứ tưởng tuần này thăng hoa. Từ sau pha bộ trưởng tài chính mỹ lỡ mồm phát biểu về QE là đen như chó cắn áo rách. giá không cho cơ hội SL hòa luôn.
May mắn chầy chật cả tuần mất có 0.2R . :smiley: Hi vọng tuần sau sẽ vã bù thằng market.
Anh em newbie tuần này thế nào rồi. :smiley:

7 Lượt thích

Lệnh EU thì mình có vào từ tối qua, sau khi chạm KLQT M15 Tăng thì mình có dời SL về hòa vốn, nên lệnh này hòa bác ạ. Tuần này mình thua 1 lệnh GU mất 1R, thắng 1 lệnh GU được 3R, tổng kết được 2R, mình newbie không tìm được nhiều kèo như các bác :frowning:

Tối qua lúc bạn vào lệnh là đánh theo xác suất, bán tại klv quan trọng. CÒn lệnh này mình vào khi thấy momentum giảm dần rồi. vì nó tạo cái đáy ở klv m15 nên giá về đó là sl . Đáng ra là giá phá qua đấy mới vào bán. nhưng nhận định giá xuống tiếp nên vào lệnh luôn khi thấy momen giảm dần.
cái đoạn giá nó phá đáy m5 rồi hồi về, lưng chưng làm mình mừng hụt. hehe :smiley:

1 Lượt thích

Mình cũng đang chờ phá KLQT M15 để tìm điểm vào lệnh mà mãi ko phá nên chưa vào lệnh lại :D!

Cay cú trả thù mrket là hỏng òi
Ai cũng cần ăn để sống nó cũng vậy mà :))
Tịnh tâm lại 1 xíu ,r tuần sau mua pó nhang mà ckoi theo hệ LL nha a

1 Lượt thích

vãi lúa. mình có cay cú market đâu :v bạn này được cái là cứ thấy bài nào mình viết cũng vào động viên. Cảm ơn nhé :))))

4 Lượt thích

Rảnh quá mà a
Thất nghiệp tạm thời

1 Lượt thích

Giá nó chạm H4 tăng rồi em ơi chứ k phải k là gì cả nha.

Cái đoạn nhận định không là gì cả hình như hơi thốn. Bác mở H4 hoặc zoom H1 lại đoạn đấy chạm xong giá đi xập xình thật nhưng ở H4 chọc cây mạnh. Giá mất 2,5 ngày mới đi xuống chỗ đấy còn mất 9h để về lại đỉnh cũ => momemtum mạnh. Hôm nay hơi tiếc canh giá phá qua rồi đặt limit mà thiếu hơn 1 pip mới chạm đã bật lên.

2 Lượt thích

klv H4 tăng em xác định nó bên trên.
-H4:

-H2:

-H1:

-M30:

__
Quá nhiều tf để khẳng đinh cái đỉnh đã bị phá và klv H4 nó ở bên trên.

Chốt một câu là đen :joy:

Còn đây là cách nhìn của mình

1 Lượt thích

bạn post mỗi cái ảnh thế thì ai mà hiểu được bạn định nói gì :smiley:

Ok anh nhầm. Nó chạm vùng mua mạnh H4 cũng nên để ý ấy e.

1 Lượt thích

Mai mình trả lời nhận định góc nhìn của mình nhé. TT nó vẫn chạy ^^ sợ post vi phạm nội qui.

1 Lượt thích

Không phải EU nhưng anh em thấy lệnh AU này có may mắn, tào lao hay là đúng bài.

Tất nhiên là phải có cộng hưởng của News mới về sớm thế.

entry này là entry FOMO @@

Tại đỉnh cũ bật lên mà bạn @buitrongdung :dancer:

Giá buy thế này hơi xấu :joy:

Ít nhất phải buy tại đỉnh cũ chứ