EU-15/12 không có cơ hội quản lý lệnh

15/12 EU không biết sai ở đâu mà SL liền, @medio góp ý

4 Lượt thích

Mình nghĩ là giá đã về nơi bắt đầu.
Timeframe M15

Timeframe M5

2 Lượt thích

:joy: M5 mình thấy nó phá khá ổn, nó còn test lại chỗ phá khá nhiều. Còn nơi bắt đầu xu hướng M15 thì stophunt ghê quá :joy: :joy:

1 Lượt thích

Trước a Medio cũng có bài viết khi giá phá nơi bắt đầu xu hướng thì cần đợi xác nhận lại CTTT . Phá thật giả dùng để xác định KLQT chứ không phải lý do để vào lệnh

2 Lượt thích

theo mình thì giá cũng đã chạm 1 cái keylevel khung lớn. b xem khung nhỏ gióng sang thì gần như k thấy dữ liệu gì cả nên cũng k thể khẳng định giá chưa chạm gì, mình nghĩ trong những trường hợp này thì nên đợi xác nhận đảo chiều xu hướng hồi hoặc đợi giá phá ob rồi tìm lệnh sell xuống

3 Lượt thích

Cái này giá về nơi bắt đầu xu hướng tăng rồi. Để mình viết riêng về nó trong 1 bài nào đó ở series Mưu hèn nhé.

7 Lượt thích

Dưới đây là góc nhìn của mình, bạn thử tham khảo nhé

1. Gióng sang không là gì đúng thật vì chả có dữ liệu nào tương xứng với chỗ này khi gióng sang cả. Lên tận H1 thì thấy cả XH đã tăng rất lâu rồi.
    Nên khi nhìn giá mà gióng sang không có dữ liệu giá như thế này thì thường mình sẽ đợi tín hiệu đảo chiều rồi SELL thôi không tội gì phải BUY khi không có có nhiều yếu tố ủng hộ.

1. Vùng IMB cực lớn, nguyên cây nến này nó “là gì” rồi nên SELL cũng không tốt lắm. Nhưng đó là câu chuyện của H1, mình chỉ cân nhắc bản thân muốn SELL thì phải để ý hơn thôi, giờ mình xuống TF vào lệnh quen thuộc M5 M15

TẠI M15

1. Giá chạy tiếp thì mình kẻ được 2 OB này, mình không đánh giá cao OB ở dưới lắm vì đoạn phá đó chưa đủ điều kiện để hình thành nên vùng Đảo chiều XH

1. Giá phá qua rồi với lại gióng sang giá cũng “không là gì” tìm BUY thôi

1. Những gì nãy giờ mình phân tích là câu chuyện của M15, nên mình sẽ dựa vào TF M15 để tìm điểm BUY và nguyên con sóng tăng này mình chỉ tìm được mỗi điểm BUY tại nơi bắt đầu con sóng tăng

Nhưng nếu OB đó đẹp thì mình cũng BUY nhưng chỉ target về đỉnh cũ thôi vì đây là câu chuyện của M5 hoặc nếu RR thấp mình sẽ quản lý lệnh thật chặt và gồng lên OB bên trên đó (và đây là cách mà mình làm với lệnh SELL tiếp đây)

Lệnh SELL của mình

1. Thị trường cho tín hiệu SELL ở TF M5 của con sóng tăng nhỏ này, dù tín hiệu ở OB M5 này không thực sự rõ ràng lắm (Ở M2 Vùng IMB không thể hiện mạnh cho lắm) nhưng mình vẫn SELL vì nguyên con sóng tăng đấy không có cái OB nào cho mình xác thực thị trường tốt hơn OB đấy và giá phá qua OB đấy gióng sang “không là gì” cộng thêm việc cũng có OB đẹp ở con sóng giảm mới hình thành nữa. Nên mình quyết định SELL và quản lý lệnh thật chặt.

1. Lệnh SELL TP cũng là lúc lệnh BUY của mình khớp. Đến vùng OB ngay KLQT ở con sóng giảm mình quản lý lệnh.

Mình quản lý lệnh và thế là lệnh này mình hòa vốn. Mình đang có 2 kịch bản nên mình đang đợi thị trường cho mình câu trả lời vào tuần sau :sweat_smile::sweat_smile:

5 Lượt thích

Hix, nhìn đâu cũng thấy kèo nhỉ.
Giá đợt này nó đi khó chịu quá, thú thực mình không nhìn ra mấy cái kèo này :joy: :joy: :joy: chắc còn phải luyên dài dài

2 Lượt thích