EU 11/06 Trường hợp này các bạn có vào lệnh không

Chào mọi người, cặp EU chiều nay giá chạy như trường hợp này

Ở m5 mình xác định giá chạy như thế này

Ở m2 mình thấy giá có vẻ phá KL rồi

Nhưng xem ở m3 lại thấy phân vân, nên là không vào lệnh

Gặp trường hợp này, mọi người xác định đoạn phá vỡ kia thế nào, có lưỡng lự chút nào ko :grinning_face_with_smiling_eyes:

3 Lượt thích

Cái này tuỳ khẩu vị của bạn thôi, chơi kiểu k lỡ kèo thì có thể vào luôn tại keylv fake.
Mình trade khung nhỏ thì thường đặt lệnh tại keylv quan trọng , vì keylv fake với keylv qt khung nhỏ thường cũng khá gần nhau, lệch vài pip thôi.

3 Lượt thích

Ah ý ở đây là, mình phân vân đoạn kia đã phá vỡ thật hay là chưa nên không vào lệnh. Chứ còn nếu vào lệnh, thì mình đặt như hình rồi

Muốn hỏi mọi người cái nhìn về đoạn phá vỡ kia, có ai phân vân giống mình ko :yum:

À cái phá vỡ thì mình nghĩ là phải sau cái nến đỏ lớn ở M5 kia. Phá lúc đầu thấy nguyên 2 cái râu :rofl:

1 Lượt thích

mình phân vân chính ở đoạn sau cây nến đỏ lớn ở m5 bạn ơi. Mình vào m2 và m3 xem mà

M10.

M5.

M2.

M2 thì có vẻ đẹp được 2 nến đỏ đóng dưới. Tuy nhiên ngay sau đó là nến đỏ quay đầu.

Ở đây cả 3TF xét về phá vỡ theo quy tắc 2 nến đóng dưới và nến t3 không được bật lên quá mạnh thì đều chưa đạt điều kiện. Tuy nhiên ở TF lớn M5 và M10 đều cho thấy lực phá vỡ mạnh, lực quay lại yếu nên đó là một điểm cộng lớn để có thể coi là phá thật.

2 Lượt thích

Thanks Sơn, giá chạy rồi thì mình xác định được đây là phá vỡ thật rồi. Nhưng ở thời điểm giá đang chạy, lúc đấy mình thực sự phân vân

Mà phân vân thì ko nên vào lệnh :joy:

1 Lượt thích

Kể ra cũng phải xét thêm cái đỉnh cũ đã phá chưa. Với cả phải vẽ cả sóng giảm mới.

1 Lượt thích

đoạn này mình vào M2 để lọc nhiễu M5

2 Lượt thích

Hồi 1 cây thử xem như nào không bác :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:

Góc nhìn của em ở H1 có phải là KLV H1 tăng không ạ. Em bị sl lệnh này

Kinh nghiệm vào lệnh. Giá đến vùng bán mạnh. Khi giá phá qua key tăng m5. Chúng ta xem xét vào lệnh.
Xét phá vỡ xem 3 khung. M15, m5, m2. M15 xem xét momentum, m5 xem xét các cây nên. M2 phải phá vỡ thật rõ ràng

1 Lượt thích

Phần lý thuyết này admin Medio cũng đã chia sẻ với mọi người, và nó thực sự hữu ích

Còn vào thực tế sẽ có trường hợp phân vân như thế này, quyết định vào lệnh hay ko có lẽ do cảm nhận của mỗi người

Chỗ bạn xác định KL H1, nó ko phải cái đáy tạo nên đỉnh cao nhất (cây nến xanh phá lên, sau đó là cây nến đỏ nhấn chìm mạnh xuống). Nên theo mình, chỗ đấy ko phải là KL H1