EU 10/3. Một ngày trade đầy cảm xúc

Hello ae, Tuần này ae trade thế nào, có kiếm đc nhiều R ko? Mình thì khá ổn, mình review lệnh EU này có ae nào vào cùng điểm này ko? Mời ae vào góp ý nhé. Mình phân tích lệnh như trong hình, thú thực mình vẫn chưa sử dụng vũ khí OB và vẫn chưa thực sự hiểu và vẽ nó chính xác. Mình vân chưa hiểu khi ko có OB CSD đúng và đủ thì nên trade ntn? Trong lệnh này mình vào OB csd ở đỉnh cũ nhưng bị SL ngay lập tức, sau đó mình theo CTTT để vào lệnh 2. Ae giỏi hơn vào góp ý cho mình nhé. Thanks all!

7 Lượt thích

lệnh này đẹp bạn ơi . mình thấy lệnh nào mà có ob csd thì rr nó ngon hơn . nhưng nếu ko có mà cttt vẫn đúng thì mình vào lệnh như thường , sl xa xa tẹo vẫn ngon . hơn là cứ chờ ob .

1 Lượt thích
  • Mình thấy lần sau bạn ko nên vào lệnh ở những khối ob kiểu 1 nến như vậy - hãy ưu tiên vào lệnh ở
  1. OB csd đúng và đủ
  2. Ob csd tại keylel quan trọng bạn ạ

trường hợp ko có ob csd nếu dự đoán giá còn tăng tiếp cứ tự tin vào ở kelevel quan trọng thôi - sl xa ra phòng stop hunt!

2 Lượt thích

thanks bạn đã gớp ý, vậy trường hợp ko có ob csd đúng và đủ mà chỉ có ob ở đỉnh/đáy cũ hoặc ob ở klqt thì có nên vào lệnh ko?

1 Lượt thích

Nếu bạn dự đoán xh đó tiếp diễn thì nếu ko có OB csd đúng và đủ thì bạn có thể vào lệnh ở keylevel quan trọng nhé!!

1 Lượt thích