Em sai hay thị trường dở chứng?

Chào các anh chị. hôm qua em có dính SL đông CRV, vì theo nhìn nhận của em thì giá down trend.
Ấy vậy mà giờ đây giá nó đi lên đâu mất tiu luôn rồi. Hình trên là M15

còn đây là M30 , a\c xem giúp em, là em sai hay thị trường nó dở chứng vậy ạ :}} Em cảm ơn nhiều lắm.

Theo mình thì ở vùng giá 4.756 chỉ là phá vỡ giả

1 Lượt thích

dạ em cảm ơn anh nhé.

1 Lượt thích

Theo mình thì đây là break giả, bạn hãy quan sát cái râu nến dài 15h 14-01, nến rút chân đóng trên 4.756 → do đó thực tế là nên quan sát break ở cái râu đó chứ không nên quan sát break KLV kia nữa, bạn xem thêm hình dưới

Theo mình thì cả bên trên và bên dưới đều là phá vỡ giả.
Bạn có thể lên TF 1h để xem góc nhìn toàn cảnh hơn
Diễn biến thị trường như sau:

1. Khi giá đi lên chạm đỉnh , nếu bạn lên TF 1h và kẻ sang trái bạn sẽ thấy nó đã đến rất gần KLQT của xu hướng xuống trước đó.
    Ở xu hướng xuống trước đó, trên TF 1h có 1 cây nến xanh ngay đỉnh, râu trên rất dài. Và nếu kéo vùng KLQT hết cái râu đó thì vừa vặn chạm vào cái râu nhoi lên của đỉnh bên này. Lúc đó bạn có thể kết luận là giá CÓ THỂ đã chạm đỉnh và CÓ THỂ sẽ đi xuống.

2. sau đó thị trường chứng minh là giá đã hồi lại. Vậy thì nó hồi về đâu ? nó đụng cản của TF 1h nên nó sẽ hồi về KLQT của TF 1h. Và ngẫu nhiên KLQT của TF 1h nó ở đúng cái đoạn bên dưới KLQT của TF15p một chút. Vừa vặn ngay chỗ giá bật lên trên.

Do đó mình kết luận là giá vẫn đi đúng với pp của Medio. Chỉ có điều do nó đập vào KLQT của TF 1h, mà bạn lại nhìn ở TF 15p nên kết quả có sự chênh lệch.

ah. Hay quá. em nhìn ra được rồi. ^^ cảm ơn anh nhiều lắm anh

dạ. sau khi nhìn lại vài lần thì e cũng nghĩ là fake. em cảm ơn anh nhiều nha

1 Lượt thích