DXY Biểu đồ đồng USD?

Mọi người có ai theo dõi cả DXY không nhỉ? mình thấy áp dụng ngược với các cặp usd khá tốt ý ạ!

1 Lượt thích

DXY để trade vàng hợp lý hơn :slight_smile:

1 Lượt thích

đúng rùi, nhiều khi biến động mạnh thì GBP hay EUR … mh thấy đa phần ngược vs DXY !

bác phân tích Dxy thì sẽ phân tích được tất cả các cặp liên quan đến U .
Tuy nhiên có 1 đặc thù e ko bao giờ phân tích Dxy vì nó sẽ dẫn dến việc Fomo khi em trade Eu vs Au .
Phân tích Dxy thì nên dựa vào chỉ báo , dùng Dxy để oánh vàng sẽ rất hợp lí

1 Lượt thích

tại mình cũng mới tìm hiểu rồi mò mò DXY thấy hay đi ngược vs cặp theo usd nhiều khi cũng FOMO theo thật, kiểu phân tích thấy chuẩn bị vượt KEY thì bên kia khả năng cũng vậy!

thế nên là tập trung 1 2 cặp mà bác thích thôi bác ạ .

1 Lượt thích

Chart này là chỉ số dollar index, thể hiện sức mạnh của đồng USD, nó đi thuận với các cặp xxxusd và đi ngược với các cặp usdxxx
Mình chỉ dùng chart này khung lớn để dự đoán xem nên mua vàng vật chất tích trữ hay không thôi chứ không dùng để trade :))

1 Lượt thích

Theo PA thì đánh cặp nào chỉ cần xem cắp đó thôi bạn :))

1 Lượt thích

Vâng cảm kinh nghiệm của mọi người ạ!

cảm ơn bạn đã chia sẻ, mình là người mới nên thời gian đầu mình cứ mô phỏng phong cách của a medio thôi. khi nào thấy ok thì tính sau . kk

1 Lượt thích

Mình cũng tìm hiểu nhiều rồi mà xem xong video của bác Medio thấy dễ hiểu với thuyết phục thực sự!

1 Lượt thích

em cũng có phân tích DXY nhưng thấy nó rối lắm . nhiều khi có lệnh đẹp nhưng nhìn DXY cứ lăng tăng ko vào cuối cùng lỡ kèo… nhưng em hay bật khung lớn để xác định các key quan trọng DXY thôi.

1 Lượt thích