Dùng mạng vnpt không vào được forum

Có ai bị hiện tượng không vào được forum khi dùng mạng vnpt ko?
Mạng qt thì ok tradingview ko lag như mấy hôm trc mà forum lag hơn cả lúc đứt cáp
Chắc phải đổi sang viettel… mà không biết bh mới đỡ dịch để đổi mạng :sob::sob:

1 Lượt thích

Khắc phục được mấy hôm lại đứt cáp tiếp rồi bạn nhé. Mình thấy hình như bên VNPT họ bóp băng thông xoay vòng. Đợt trước mình bị lag không vào nổi toàn phải dùng 4G. Giờ vào bình thường thì một số anh em khác lại bị lag.
Mạng nào cũng sẽ bị hầu hết cùng tuyến cáp nên anh em cứ bình tĩnh đừng chuyển vội.

1 Lượt thích

nhà em cũng dùng mạng này cũng ko thấy ảnh hưởng j tuần này vẫn cứ thổi nến vù vù :))

2 Lượt thích

Tại ở nhà dùng vnpt wifi lag mà sang bên nhà vk dùng viettel wifi thì chạy phè phè nên hơi cay :laughing::laughing:

Ở bên nhà vợ vài hôm hết lag rồi về cũng được :laughing:

Do bên nhà mạng họ bóp băng thông, họp xong quốc hội thì hết đứt cáp ấy mà :joy:

1 Lượt thích

dùng vnpt rất khó vào we.medio nhé các bác. m test thử rồi. nhưng vào web khác bt.
m phải phát 4g thì của vinaphone thì lại bt

2 Lượt thích

các bác khó vào có thể xài vpn hoặc xài phát 3g-4g lại vào bt nhé

1 Lượt thích

4G thực tế bawnh thông quốc tết nó ko bóp, với lại nó chạy hệ thống cáp quang riêng, vì 4G giá cước cũng đắt nên ko ảnh hưởng đứt cáp
còn cáp quang thì khốn nạn nhất thằng VNPT, mình thấy nó bóp băng thông quốc tết hơn là vắt quần áo
trước dùng fpt đứt cáp thấy ko ảnh hưởng nhiều, đợt rồi chuyển nhà thử vnpt cái biết tay nhau ngay, mặc dù khi lắp mình có nói rõ cần nhu cầu băng thông quốc tết cao rồi, goi cước cũng 300mbs rồi mà có vào được đâu

2 Lượt thích

hiện tại xài oki rồi bác ơi. Dù sao cũng thanks bác chia sẻ chắc cắt sớm bác à kaka

1 Lượt thích

Cho hỏi có bạn nào dùng Viettel ko? Dùng có ổn ko để hết kỳ mình chuyển mạng, chung cư mình có VNPT với Viettel thôi

1 Lượt thích

nói chung k nói dc đâu bác ơi, nếu chỗ bạn nhiều thằng nào lắp thì né thằng đó ra. VD chỗ bạn lắp nhiều Viettel thì bác nên chơi FPT với VNPT nhé.
Nhiều ng lắp cùng mạng thì nó sẽ nát mạng đó. Đó là theo kinh nghiệm nhiều ng chia sẻ rồi.

2 Lượt thích

e đang gặp trường hợp kết nối với phần mềm MT5?
Mọi người có thể trợ giúp e dc kok ạ?