Dù học theo Medio vẫn sấp mặt sau 6 tháng

Chào mn
Mọi người trade đã tốt lên chưa, minh biết rất nhiều bạn sau khóa học a Medio đã trở thành cao thủ, và ít tương tác trong này rồi, mình dù trader theo medio lúc đầu cũng sấp mặt, giờ thì ổn rồi cũng đều đều 20-30%, mình nghĩ rằng chúng ta sống chỉ ý nghĩa khi chia sẻ giúp đỡ được ai thì giúp, hôm nay mình chia sẻ những kinh nghiệm mình rút ra khi người mới hay mắc phải và không thể thành chuyên nghiệp được hi vọng các bạn sẽ rút ngắn giai đoạn như mình, ai đọc thấy hay thì áp dụng, không hay thì bỏ qua cho mình nhé, chúc mn cuối tuần vui vẻ

1. Luôn muốn mình phải đúng mới kiếm tiền được
    Khi mới vào nghề, mình luôn tìm nhiều phương pháp để không bị thua điều này là không cần thiết, chi cần học 1 phương pháp phù hợp với điều kiện của mình và tập luyện thật nhiều với 1 phương pháp đó để tìm ra xác suất của mình.
    Trader là môn xác suất, mình không cần phải đúng, nếu năng lực mình chi 10 lệnh tháng 2 thì bạn chỉ lên vào lệnh có rr cao từ 5r trở lên, các lệnh dưới 5r thì bỏ
  2. Trade trong 1 khung thời gian:
    Trong 1 khung thời gian luôn có setup vào lệnh rất đẹp, và vội vàng lên thuyền, đây là 1 lỗi mà a medio chia sẻ về SMC sẽ là thanh khoản cho cá mập —> Kinh nghiệp hãy kẻ KLV khung lớn 4h,1h,15 khi giá về đó hãng theo dõi nếu có setup từ 1’, 5’ 15 trở lên rồi mới vào lệnh
17 Lượt thích

Cái tựa đề này mình nhìn quen quen :sweat_smile:
Đã 6 tháng rồi. Nhanh thật đấy…

3 Lượt thích

Mình là mình sợ nhất là giúp xong lại bị ghét và tẩy chay :joy::joy::joy:. Làm ơn mắc oán ý.

1 Lượt thích

cảm ơn chia sẻ của bạn nha, chúc bạn mỗi ngày trade một tốt hơn, anh em những người mới rất cần những chia sẻ như này,

1 Lượt thích