Động lực để hoàn thiện bản thân

Tuy rằng chỉ là luyện tập Demo nhưng cảm giác mình ngộ ra được vấn đề và bắt đầu thích ứng được thêm 1 chút với chuyển động của thị trường thấy khoái lắm các bác ạ. chắc e mới nên vậy chứ mấy cái này với các bác chắc chẳng là gì nhưng cứ lên khoe 1 chút cho sôi nổi, xem mọi người có cái nhìn khác e k?
đây là cặp AU 22/12/21 , sau khi e xác định được khả năng cao giá sẽ tăng lên tiếp nhưng khi vào lệnh Buy tại đỉnh cũ và KQT thì dính SL 2 phát liên tiếp, nếu như là lúc trước thì khả năng là sau khi dính SL e sẽ nghĩ XH lại đi xuống và đặt lệnh Sell ở vùng KQT kia. Và nếu dính SL tiếp thì chắc lại Stress và tẩu hỏa nhập ma luôn quá :smile: . Rất may là khi giá hình thành cấu trúc tăng và có cây nến tăng mạnh e XĐ khả năng cao đây mới là nơi đảo chiều XH và nó cũng trùng Fibo luôn. có ai như e k? :smiley:

2 Lượt thích

Em cũng là trader mới. Trước đây, nếu chưa kết hợp với OB thì SL em sẽ để rộng, SL như bác để bé thế kia thì khả năng cao bị dính là chuyện bình thường, để SL ngắn thì nếu ổn sẽ được nhiều R nhưng mà nếu dính SL thì sẽ bị tâm lý, mình không biết là mình phân tích đúng hay là phân tích sai, nhỡ cho là đúng vào tiếp thì sml 2 lệnh, còn nhỡ cho là sai không dám vào thì giá lại chạy đi lên tiếp. Nên, ae mình là trader mới thì nên để SL rộng 1 chút, ăn ít nhưng an toàn và đỡ tâm lý.

1 Lượt thích

Vâng bác. coi như đó là 1 bài học để cho lần sau, tại lệnh 2 e vào lệnh khi thấy có nến đảo chiều chứ k phải lệnh Limit, mà nhìn cái khoảng cách Sl cũng cảm giác khá xa rồi nên để vậy :smiley:

Em thì hay vào lệnh limit và để SL rộng, vì với em ngồi canh nến, quan sát biểu đồ nhiều dễ bị FOMO lắm

1 Lượt thích

Vâng . bác trade bao lâu r? Tỉ lệ thắng cao chưa? E đang luyện tập mà tỉ lệ thắng vẫn thấp quá.

Em được 6-7 tháng rồi, em hầu như không backtest mà chơi real ngay từ đầu luôn nhưng tỷ lệ win vẫn kém lắm. Thua chỗ nào là hầu như em hiểu được lý do hết, nhưng cái sai của em là không phân tích kỹ, theo dõi nhiều cặp, hoặc đôi khi là để SL quá ngắn mà bị stophunt nữa

1 Lượt thích

biết lỗi sai rỏ nv rồi mà k sửa được ah bác ? :smiley: tưởng k biết sai ở đâu mới sợ chứ

Vấn đề là kiểm soát tâm lý nữa bác ơi. Thấy kèo đến là mua ngay, bán ngay, có phân tích kỹ đâu