Đọc bài mới của anh trung lao vào backtet được lệnh khá hay chia sẻ cho các bác

ngồi backtest được lệnh khá hay chia sẻ với anh em con eu ngày 8/7/2021 nhé

7 Lượt thích

Duyệt duyệt. Cái này cũng giải thích đc nhiều lúc cái trên tưởng là klvqt nhưng lại ko phải :+1:

2 Lượt thích

Hay,giải thích được tại sao lại bị sl lệnh trước,cái tâm đắc nhất của smc chính là liqudity.

2 Lượt thích

hay quá bạn ơi. công nhận các bạn càng ngày càng giỏi

1 Lượt thích

Nếu ít kinh nghiệm thì lại hay nhầm. Nhưng vào lệnh theo cái OB chưa sử dụng thì đỡ phải nhìn nhiều, giảm thiểu sai sót, cũng như thêm 1 xác nhận nữa chắc chắn hơn nhiều.

13 Lượt thích

nếu ob ở tf lớn là ob chưa dùng nhưng vào tf nhỏ thấy nó đã dùng rồi thì có nên dùng tiếp không anh

Mình thì mình vẫn dùng bình thường

3 Lượt thích

e hỏi a @Medio cái này với ạ. hiện tại bây giờ cách a vào lệnh của a có phải là

1. xác định xu hướng + klv QT.
  2. xác định ob chưa sử dụng và đặt lệnh mua/bán tại các OB đó à a.
  3. nếu TF trading không có OB thì vào TF nhỏ hơn. ví dụ m15 vào m5 tìm OB. tại m5 mà vẫn không có OB thì đợt cấu trúc nhỏ đảo chiều rồi vào lệnh à a.
    e đợt này thêm cái SMC nên hơi loạn đao pháp a ạ. e bị loạn chỗ xác định khi nào xác định là BOS. cái đoạn hồi để BOS có nhất thiết phải hồi như CTTT hay không a ạ. rất mong a có thể đọc và cho e liều thuốc thời điểm hiện tại
2 Lượt thích

Lót dép hóng a trung tl trường hợp này mình cũng đang loạn

1 Lượt thích
  1. Cách trade của mình là xác định xu hướng, cấu trúc thị trường hiện tại.
  2. Xem cái xu hướng đó liệu còn tiếp diễn không (Tiếp diễn là nó không phải KLQT, không phải nơi bắt đầu xu hướng, không phải OB chưa sử dụng…) Nói chung là cứ thấy nó còn khả năng tiếp tục xu hướng thì mình sẽ đi theo xu hướng đó.
  3. Tìm OB chưa sử dụng. OB đó có thể ở đỉnh đáy cũ, nhưng nếu nó ở gần KLQT hoặc KL fake là tốt nhất.
  4. Lúc này là mình có thể đặt lệnh luôn rồi. Nhưng còn xem là nếu đặt thì có khả năng mình dời được SL không?
    Nếu có thì mình vào lệnh.

Để đỡ loạn thì thời gian này bạn chỉ backtest xem khối OB nào bật lại, khối OB nào không bật lại, không quan tâm cấu trúc thị trường, không quan tâm xu hướng, không quan tâm bật lại được bao xa có chạm được TP không mà chỉ quan tâm giá có bật lại không?
Vì riêng việc xác định khối OB nào tốt nên dùng nó đã là cả 1 vấn đề rồi. Khi nào bạn backtest mà thấy bắt đầu thuần thục trong việc tìm khối OB tốt thì ghép lại những mảnh ghép trước đây nó rất đơn giản

Đến giờ khi backtest mình cũng chỉ backtest như vậy thôi. Bạn cứ thử chỉ chuyên tâm làm như vậy trong ít nhất 2 tuần xem có tiến triển gì không.

Ví dụ 1 lệnh đơn giản mình đã vào

21 Lượt thích

ok e cảm ơn a nhiều. e sẽ off backtest tìm khối OB cho thuần thục. lệnh a vào hay quá. giờ a trade thêm EU à a

1 Lượt thích

anh Trung ơi, hú hú :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:. Anh làm thế nào mà tìm ra nhiều thứ thế hả anh :joy: :joy: :joy:

1 Lượt thích

Giờ để có thêm kn thì mình trade vài cặp cơ, xem thêm cả biểu đồ coin cũng đặt lệnh nhưng chỉ đặt lệnh mõm.
Khi nào giỏi hơn, nhiều kn hơn thì chắc lúc ấy mình lại hạn chế lại chứ trade 1 cặp như cũ thì kinh nghiệm lên sẽ bị chậm đi nhiều.

Lệnh thắng thì khoe ấy mà. Kèo hụt, lệnh SL thì cứ tạm giấu đi đã :laughing: Đợi mình phải tìm ra nguyên do post mấy cái đó nó mới có giá trị được.

4 Lượt thích

Ý e là tất cả các thứ anh chia sẻ chứ không chỉ bài này đâu anh :joy: :joy: :joy:.

Thường thì phá vỡ cấu trúc hiện tại CHOCH rồi mình tìm OB sẽ an toàn hơn là mình đánh tiếp diễn xu hướng ko a nhỉ

Theo mình là tùy trường hợp CHOCH khung nào tiếp diễn khung nào nữa.

1 Lượt thích

Cùng câu hỏi với em :)))
em backtest thấy 1 điều là những OB sau khi CHOCH tỉ lệ bật trở lại rất cao. Nhất là những khối OB đẹp như mô hình nến nhấn chìm + có IMB thì tỷ lệ bật lại cao đến trên 80%

1 Lượt thích