Đố vui? học hỏi từ góc nhìn của mọi người

chào mọi người chúc mọi người cuối tuần vui vẻ tràn đầy sức khoẻ.
tuần này mọi người giao dịch tốt chứ? mình thì tuần này khá ổn.hihi
cuối tuần không có việc gì làm nên ngồi backtest thấy trường hợp này khá hay, học được nhiều điều trong này.
nên mình đưa ra đây. Mình lấy tiêu đề là đố vui.
TH này anh em gặp khá nhiều nếu xác định đúng được KLVQT trong biểu đồ này chắc chắn sẽ rất nhiều kèo và TP đậm luôn. vậy mình đố anh em xác định dc KLVQT trong biểu đồ này?? lúc mình backtest mình đã xác định sai KLVQT.
đáp án: A: 1 B:2 C:3 D: đáp án khác. anh em ghi đáp án và kèm giải thích nhé!! để mọi người học hỏi lẫn nhau nhé. 20h00 mình đưa đáp án.hihi

6 Lượt thích

nếu cái phá thứ 2 là thật thì mình sẽ nghiêng về chỗ 3 là KLQT, vì còn ít kinh nghiệm nên mình sẽ ưu tiên chỗ hồi lên 3 cây nến đẹp đó :smiley:

1 Lượt thích

Hihi. Đợi thêm anh em vào xem có câu tl khác không nha.

1 Lượt thích

mình thì chưa xem biểu đồ nhung nếu nhìn vào đây thì nói 1 là keylevel quan trọng vì các lý do sau

1. trước đoàn này là 1 con sóng tăng không phải xu hướng tăng
  2. chỗ 1 kia chính là nới bắt đầu xu hướng giảm
    chính vì 2 lý do trên mà mình cho 1 là keylevel quan trọng còn 2 và 3 chỉ là keylevel fake thôi
1 Lượt thích

Trước đó có phải xu hướng tăng ko bạn. Nhìn vào đây mình xet xu hướng với xu hướng có dc k. Và giá phá xuống mình chỉ xét xu hướng gần với mình nhất. Những gì trước đó k quan tâm nữa. Có coi như vậy dc k??

nếu như đoạn bạn chụp ở TF 15 đó thì cái đoạn tăng kia là 1 con sóng tăng chứ không phải là xu hướng tăng . và nếu đoạn tăng kia nó chỉ là 1 con sóng tăng (1 con sóng hồi ) thì mình không thể xét theo kiểu xu hướng với xu hướng được . vì nó là sóng tăng nên khi cái xu hướng giảm gần nhất kia phá được qua keylevel quan trọng của sóng tăng (sóng hồi ) thì cái đỉnh cao nhất trong đó (trong trường hợp này là 1) chính là keylevel quan trọng còn 2 và 3 chỉ là keylevel fake trong xu hướng giảm đó mà thôi .
mình chỉ quan tâm đến xu hướng gần nhất nếu như giá nó phá qua được keylevel qan trọng trước đó với điều là đoạn giá trước đó (đoạn giá tăng) nó phải là xu hướng không phải sóng .

3 Lượt thích

cái chỗ đường kẻ đỏ mà phá r thì mình nghĩ 1 là Klv h1 còn cái chỗ ô màu đỏ là keylv m15.

còn chưa phá thì nó đi vào sw vượt qua Cái ô đỏ thì vẫn buy lên đc tp về 1 nơi bắt đầu của xu hướng giảm đấy

1 Lượt thích

Nếu kề dao vào cổ và bảo e phải chọn, thi e qdinh là : C tức klv số 3

2 Lượt thích

Mình chọn vào lệnh tại KLV số 3 và SL sau KVL số 2 :))

1 Lượt thích

kết quả đây nha anh em. lúc phân tích mình cũng cho rằng 3 là KLVQT của M15.hihi.

Một góc nhìn khác của e là 3 là klv quan trọng và giá phá qua klv xu hướng chuyển sang tăng . Xu hướng tăng thì sẽ quay về nơi bắt đầu của xu hướng giảm trước đó , nhìn con sóng tăng đấy ta có thể vào được 1 lệnh mua đi theo con sóng nhỏ

1 Lượt thích

trường hợp này đi kiểu bát nháo mà a Medio đã chia sẻ nè các bác

Sao b khẳng định 1 là klvqt thế, hay chỉ vì phản ứng của nó tại klvqt là b khẳng định klvqt là 1 ?
Với mình 3 vẫn là klvqt do giá tạo mô hình 2 đỉnh tại 3,giá phá qua klvqt 3 và giá về nơi bắt đầu xu hướng giảm.

1 Lượt thích

theo mình 3 là klqt của cái đoạn đang xét đó thôi. Còn KLQT của m15 thì nó ở bên trên chứ chả phải nằm ở 1, 2 hay 3 gì cả :)))))

2 Lượt thích

mình thấy bạn nói có vẻ hợp lý nek

1 Lượt thích